Các bác giải thích hộ em 1 cái. Bóng DHS 40+ mới Dingning. Giá gấp gần 5 ở nhà luôn.

lamtq

Đại Tá
Bóng DHS
View attachment 113844
View attachment 113845
Ở trên có bác nói bóng DHS sx tại Nhật nên đắt hơn bóng Butterfly là không đúng nhé, bóng DHS Made in China ạ, giá đắt thì có lẽ do thuế má, thương hiệu, sở thích của người chơi...cái này miễn bàn. Tuy nhiên, nhìn cái giá này với giá bóng Butterfly và Nittaku bên dưới thì thấy nó cao hơn hẳn, còn so 3 loại đó với bóng anh em đang chơi ở Việt Nam thì mọi người đều hồ nghi là mình chơi đồ đểu hay đồ xịn. Em không thích bóng Nittaku, cũng chả chơi bóng Butterfly nên không quan tâm, bác nào chơi hàng xịn thì đau đầu hộ em cái nhé ;)

Tỉ giá (đại loại): 1 Yên = 200 VNĐ cho dễ tính nhé, bác nào hỏi bằng bao nhiêu là không thèm trả lời đâu ạ.
View attachment 113846
View attachment 113847
View attachment 113848
View attachment 113849
hí hí. thế b nghĩ tớ tưởng có bóng DHS nhật thật ah. ví von thôi b khéo ko bjt đùa

lion

Đại Tá
Bên Nhật bọn nó còn có loại bóng 44, to như bóng bay, đánh láng cực, bác nào ngày trước đang đá bóng da chuyển sang đá bóng nhựa thì hiểu ngay cảm giác nó thế nào ;)

CLB Xuân Diệu

Đại Tá
Khổ nỗi clb e toàn thích xài Nittaku do nó đầm, còn các bóng khác mọi ng đều than nhẹ quaq1
xin hỏi a bạn , bóng đầm và bóng nhẹ như bạn nói , nó có ảnh hưởng tới kt không ? và nếu có thì ntn ? VD như tốc độ , độ xoáy ...

ngtrantoan

Đại Tá
xin hỏi a bạn , bóng đầm và bóng nhẹ như bạn nói , nó có ảnh hưởng tới kt không ? và nếu có thì ntn ? VD như tốc độ , độ xoáy ...
E chả biết, chỉ biết là trình gà,mọi ng thích đánh bóng đầm, vì đơn giản nó đi chậm hơn, ít lắc hơn

Trạng .... CÁ

Đại Tá
cực nhiều anh nhé, tới tất cả các kỹ thuật, kể cả gò cắt, bỏ bợ, đến tấn công, anh phải làm ít bóng khác nhau về đánh thử cùng lúc, biết liền

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Kệ con mợ nó, em cứ Yinhe đỏ dùng, vừa rẻ vừa bền ;)
khác em

em trước vẫn dùng XIOM, đánh đến mềm là vứt, có ngày chơi mất 3 quả, tính ra gần 100k tiền bóng

giờ vẫn nghèo, nên vẫn sỹ diện hão, chơi DHS VN, 100k/10 quả, cứ mềm là vứt, chưa vỡ cũng thay, lấy tay bóp mà bóng bị móp, là thay, hết thì bắt thằng đối lấy bóng mới ra đánh, không có thì nghỉ, hoặc chỉ đứng chặn cho đối đánh thôi

Trạng .... CÁ

Đại Tá
bóng XIOM, đánh được tầm 5 buổi là mềm

bóng DHS cũ thì không bao giờ chơi rồi, DHS mới thì kém hơn, 2 buổi là mềm, phải thay

ghét nhất thằng nào đã đánh mút co, lại còn không dán viền vợt, đánh được vài quả, vào cạnh vợt, là phải thay bóng

ngocbg

Trung Uý
Lại chính sách với cả thị trường xa. Vấn đề là do thằng phân phối nó bảo với thằng sản xuất. giá này thì tao bán được nên nó làm kém chất lượng đi.
Kiều chuẩn EURO 4 châu âu với chuẩn " EU RỒ 4 " tại VN đấy. Tại sao người việt nam mua xe ô tô vẫn phân biệt xe nhập với xe sản xuất trong nước. Giống nhau việc gì phải phân biệt.
Bác nói chuẩn rồi đấy. kiểu như vis ở china đắt hơn vis ở việt nam ấy mà

Hơi không liên quan tí nhưng bên em vừa nhập về bóng này. Hàng đang bán tại thị trường Nhật, đã test thử, đánh cực ổn. Hiện bên em đang bán giá giới thiệu 90.000/hộp 3 quả.

Mời anh em qua mua dùng thử xem bóng bán bên Nhật ngon thế nào ạ.

diamond

Trung Uý
Sài gòn mua ở đâu bác? Thanks

Hơi không liên quan tí nhưng bên em vừa nhập về bóng này. Hàng đang bán tại thị trường Nhật, đã test thử, đánh cực ổn. Hiện bên em đang bán giá giới thiệu 90.000/hộp 3 quả.

Mời anh em qua mua dùng thử xem bóng bán bên Nhật ngon thế nào ạ.

Bình luận từ Facebook