Các bác đã chích Vắc xin nào rồi?

VPSV

Đại Uý
Dear các bác,
Nhờ phước đức tích góp của ông bà, và tình yêu thương đồng bào, hôm qua em chính thức được chich miễn phí 1 mũi Sino (Sài gòn hiện tại còn có Sinopharm). Em xin chia sẻ cảm nhận sau khi "chich" em này:
Cảm giác: chả có cảm giác gì, không phát sốt, phát rồ, không xụi, không mệt, ko lỏng đầu gối... hehe
Em đoán là do vacxin theo kiểu bất hoại truyền thống, nên hệ miễn dịch nó chủ quan, ko thèm "khởi động".

Các bác chích loại nào, cảm giác thế nào xin chia sẻ ạ

Trainee

Đại Tá
Dear các bác,
Nhờ phước đức tích góp của ông bà, và tình yêu thương đồng bào, hôm qua em chính thức được chich miễn phí 1 mũi Sino (Sài gòn hiện tại còn có Sinopharm). Em xin chia sẻ cảm nhận sau khi "chich" em này:
Cảm giác: chả có cảm giác gì, không phát sốt, phát rồ, không xụi, không mệt, ko lỏng đầu gối... hehe
Em đoán là do vacxin theo kiểu bất hoại truyền thống, nên hệ miễn dịch nó chủ quan, ko thèm "khởi động".

Mình tiêm 2 mũi Astra cũng chả sao cả, đau chỗ tiêm chừng 4 ngày, hơi nhão cơ (ở cái khoảng 7-9h sau tiêm).
Shino trong chừng mực nào đó nó sẽ hợp với thể trạng của người Châu Á, cho nên bác cứ nghĩ tích cực lên.
Thằng cháu mình ở bên Hungary, nó nói bên đó đợt đầu phổ cập tiêm bằng hàng China, mà nhìn khán giả bóng đá Euro vừa rồi bên đó mà phát thèm.

D_Vercetti

Binh Nhì
Em tiêm 2 mũi Astra , cảm giác 2 mũi tiêm của em như nhau , cùng đau , nhức , mỏi chỗ tiêm , còn như em là tiêm buổi sáng xong về bt , tối mới sốt , nhưng như em cơ địa mọi người nói là như thế mới tốt , vì em phải sốt , mệt mỏi đến 2 ngày sau mới đỡ , mn bảo em phản ứng tốt với vx , chả biết như nào nữa

Trainee

Đại Tá
Em tiêm 2 mũi Astra , cảm giác 2 mũi tiêm của em như nhau , cùng đau , nhức , mỏi chỗ tiêm , còn như em là tiêm buổi sáng xong về bt , tối mới sốt , nhưng như em cơ địa mọi người nói là như thế mới tốt , vì em phải sốt , mệt mỏi đến 2 ngày sau mới đỡ , mn bảo em phản ứng tốt với vx , chả biết như nào nữa
Đấy là suy luận kiểu mấy bà bán trà đá thôi! :D
% số đông vẫn cứ là không vật vã!

ducanhmh

Đại Tá
Bác này làm ở đâu mà lịch có vẻ giống bên em thế nhở. Bác có tiêm ở bệnh viện Bạch Mai ko.
M tiêm ở bv khác. Tiêm nhanh quá, k cảm nhận đc mũi tiêm luôn, cũng k nhìn xem là loại gì :)) có giấy là astra ...Japan gì đó thôi. Vợ e cũng tiêm 2 mũi r nhưng đều đc xem loại văcxin và thấy đau buốt khi tiêm :D. Quy trình tiêm của bác thì sao?

thanh_chi_nc

Trung Uý
M tiêm ở bv khác. Tiêm nhanh quá, k cảm nhận đc mũi tiêm luôn, cũng k nhìn xem là loại gì :)) có giấy là astra ...Japan gì đó thôi. Vợ e cũng tiêm 2 mũi r nhưng đều đc xem loại văcxin và thấy đau buốt khi tiêm :D. Quy trình tiêm của bác thì sao?
Thế bác lại nhìn y tá ko nhìn thuốc rồi. Bên em cho biết loại gì, nước nào sản xuất, lô gì, hạn sử dụng. Tiêm về em vật mất 2 ngày. Mũi 2 thì gần như ko triệu chứng, chỉ hơi đau đầu thôi.

gik271

Thượng Tá
Minhf cuối tuần cũng chuẩn bị mũi 2 Astra. Cảm nhận là sốt nhẹ nhưng các đầu khớp mỏi. Đặc biệt chỗ tiêm khó chịu khoảng 3 ngày rõ rệt. sau giảm dần.

Dear các bác,

Mình là 1 trong những người ghét tàu rõ ràng. Chính xác là chán ghét mấy thằng cầm đầu chính phủ. nhưng chuyện đó là chính trị, bỏ qua.

Vác xin nào cũng tốt bạn ạ. Tiêm được trong tình hình dịch là tốt rồi.

VPSV

Đại Uý
Chúc mừng bác được hàng JAV. Kaka

Viscaria New

Binh Nhì
0
thế cháu không rõ , nhưng cơ bản là cơ thể cháu nó vậy , cháu sốt , mệt mỏi , đau nhức chỗ tiêm 2 hôm liền mới khỏi
số người tiêm Astra phản ứng cơ thể như bạn là bình thường và nhiều hơn rất nhiều lần số không phản ứng hoặc phản ứng ít

Trainee

Đại Tá
0 số người tiêm Astra phản ứng cơ thể như bạn là bình thường và nhiều hơn rất nhiều lần số không phản ứng hoặc phản ứng ít
Bác lấy số liệu ở đâu ra mà số người sốt gấp nhiều lần!
Số người mệt, đau thì nhiều nhưng là nhiều hơn chứ chưa gấp nổi mấy lần, còn thậm chí sốt tới 2 ngày thì không qua 1/4 đâu ợ! Nói xa thì xem số liệu thống kê tầm lớn, nói gần thì xem ngay trong công ty vài trăm thằng tiêm, sốt nặng + nhẹ 1 ngày đầu thì cỡ gần nửa, nhưng sốt tới cả 2 ngày thì cực ít nhé!

Last edited:

lamtq

Đại Tá
Dear các bác,

nghe nói cái loại vero cell này tác dụng phụ thì ít mà tác dụng chính thì ko có
Mình tiêm Astra zeneca về sốt nhẹ 1 ngày đau bắp tay 1 tuần

VPSV

Đại Uý
nghe nói cái loại vero cell này tác dụng phụ thì ít mà tác dụng chính thì ko có
Mình tiêm Astra zeneca về sốt nhẹ 1 ngày đau bắp tay 1 tuần
chí ít cũng được cái thủ ... tinh thần bác ạ, rằng mình cũng được "chich" như ai.

Bình luận từ Facebook