Các bác chơi mặt tàu giữ độ dính (sticky) như thế nào?

HungGL

Đại Tá
Ý bác nói ko biết có giống ý em đang suy nghĩ ko. Em có 1 mặt G1 đỏ 1.9 nội địa Nhật săn bên ấy hàng lướt như mới. Mua thêm 1 mặt G1 max của 1 bác mới mua ở vn dán vào đánh vài tiếng bóc ra bán lại. So lúc mới thì tacky giống nhau, mùi cũng gần giống nhau. Sau 6 tháng cảm nhận mặt nội địa Nhật còn nguyên tacky, còn mặt ở vn thì mất tiêu tacky. Em ngờ ngợ đó là lý do sao mua G1 mới ở vn lại rẻ hơn G1 ở Nhật... mặt có tacky đánh khó hơn nên chắc hàng về vn đã giảm bớt tính năng này hay sao á. (Em ko có ý chê đồ bên mình, chỉ có sao nói vậy)

G1 làm gì có tacky bạn?!

VPSV

Đại Uý
G1 1.9 này độ nảy so vs 2.1 có khác nhiều k b nhỉ. Đang định mua đánh trái
Khác nhiều á bác, đặc biệt nếu chơi lâu mà vẫn giữ tacky. Cảm giác G1 max nhanh hơn ten 1.9, còn G1 nội địa 1.9 lại chậm hơn Ten 1.9 kha khá. Nếu em lấy Ten 1.9 làm thang 10, thì G1 1.9 nội địa cỡ 9-9.5 còn G1 max vn mất tacky thì cỡ 11-12 (tốc độ này hợp bắn trái, ko hợp giật trái vì em cảm thấy bóng chưa thấu cốt, chơi tạm thôi). Em dự nếu cốt bác nảy thì chơi g1 1.9 đc. Chứ em thì giờ đang muốn lên max vì cần tăng cân nặng cho cả combo để quăng với FH tàu. Nếu kiểm soát ko đc con max vn thì đành săn max Nhật cho nó chậm lại vậy.

VPSV

Đại Uý
G1 làm gì có tacky bạn?!
Có đó bác. Bác thử để trái bóng trên mặt vợt rồi nghiên cho bóng lăn vòng vòng trên mặt vợt, nếu nó giống như khi bác lăn trên mặt Ten05 thì là ko có tacky. Còn của em xài 1.9 nội địa Nhật có tacky nên bóng lăn chậm và có tiếng như nhả ngón tay khỏi băng dính (tất nhiên dính nhẹ hơn Battle 2 với 729 cross).
Em so thử độ tacky xếp hạng cá nhân các mặt em test bóng lăn như trên, (mặt ở trạng thái gần như mới nhé) như sau:
729 battle ii (~9) > 729 frendship cross (~7) > Rakza Z EH* (~4.5) > G1* (~2.5) > Rakza7* (~1.5) > Ten05, Mizuno Q5* (~0.5)
Chú thích *: mặt em săn hàng lướt Nhật về.
Mặt mx-p 1 lần mua lại 1 bác trên này bị co nên ko biết có gọi là mới ko. Cảm nhận tacky cỡ rakza7 hoặc hơn 1 chút, vẫn thua 1 chút so với G1* nên em cho là mức 2.
Em sắp xếp theo số để các bác dễ hình dung. Mức độ tương đối, ko phải tuyệt đối nhé các bác. Các bác có thể tham khảo revspin cho chuẩn hơn.

Last edited:

M.Hoang

Đại Tá
Có đó bác. Bác thử để trái bóng trên mặt vợt rồi nghiên cho bóng lăn vòng vòng trên mặt vợt, nếu nó giống như khi bác lăn trên mặt Ten05 thì là ko có tacky. Còn của em xài 1.9 nội địa Nhật có tacky nên bóng lăn chậm và có tiếng như nhả ngón tay khỏi băng dính (tất nhiên dính nhẹ hơn Battle 2 với 729 cross).
Em so thử độ tacky xếp hạng cá nhân các mặt em test bóng lăn như trên, (mặt ở trạng thái gần như mới nhé) như sau:
729 battle ii (~9) > 729 frendship cross (~7) > Rakza Z EH* (~4.5) > G1* (~2.5) > Rakza7* (~1.5) > Ten05, Mizuno Q5* (~0.5)
Chú thích *: mặt em săn hàng lướt Nhật về.
Mặt mx-p 1 lần mua lại 1 bác trên này bị co nên ko biết có gọi là mới ko. Cảm nhận tacky cỡ rakza7 hoặc hơn 1 chút, vẫn thua 1 chút so với G1* nên em cho là mức 2.
Em sắp xếp theo số để các bác dễ hình dung. Mức độ tương đối, ko phải tuyệt đối nhé các bác. Các bác có thể tham khảo revspin cho chuẩn hơn.
mình đánh tàu từ lâu, giờ chuyển qua đức nhật cũng phải đánh cái mặt nó dính dính chút mới chơi đc, chứ như ten 05 thì chịu

VPSV

Đại Uý
mình đánh tàu từ lâu, giờ chuyển qua đức nhật cũng phải đánh cái mặt nó dính dính chút mới chơi đc, chứ như ten 05 thì chịu
Oh, ten05 thần thánh, bao nhiêu mặt vợt và hãng sx mong muốn làm giống ten05 mà bác lại ko thích. Vậy bác làm Battle 2 38 xem sao. Em thấy nó dính mà dễ chơi, nhàn hơn 39 độ, độ hiểm và kình lực chắc thua 1 chút.

Joyk

Binh Nhất
nay có nhu cầu mua mặt vợt nên lại quay lại thread này
các bác chơi mặt tàu thì dùng loại nào, em thấy có loại DHS Hurricane 8-80 mới ra giá 600-700 ngang ngang mặt 729 battle MAX PRO, em đánh 2 càng, , tốc độ, giật xung
e nghiêng về 729 hơn

Bình luận từ Facebook