cách tháo mặt vợt khỏi cốt

donas8x

Binh Nhì
Mình mới tập chơi bóng bàn, được cho cái vợt 729 2010 mà 2 cái mặt vợt nó nhẵn quá khó chơi. Hỏi mọi người cách bóc 2 cái mặt đó thế nào. mình xé 1 bên làm nó long cả mặt gỗ. Hix

tranvietanh

Trung Tá
Thường thì rất rất khó để bóc được mặt vợt ra khỏi cốt với những cây như 729. Nếu không cẩn thận có thể bị tước gỗ cốt, rách mặt hoặc mặt sponge mặt sẽ dính lại trên cốt, khi ấy muốn làm sạch lại phải lấy dao lam để cạo hoặc gì đó tương tự...thế nên nếu để lấy cốt thì bác cứ mạnh dạn mà "toạc" rồi xử lý tiếp cho cốt sạch sẽ, còn để lấy cả mặt và cốt nguyên vẹn e rằng khó lắm bác ạ...

Radical

Moderator
Cốt dán sẵn keo dính rất chặt, bạn phải bóc từ từ, được phần nào hay phần đó, xong rồi dùng xăng bôi vào rồi kỳ cọ tiếp nó sẽ tróc dần đi cho đến khi sạch.

donas8x

Binh Nhì
Thường thì rất rất khó để bóc được mặt vợt ra khỏi cốt với những cây như 729. Nếu không cẩn thận có thể bị tước gỗ cốt, rách mặt hoặc mặt sponge mặt sẽ dính lại trên cốt, khi ấy muốn làm sạch lại phải lấy dao lam để cạo hoặc gì đó tương tự...thế nên nếu để lấy cốt thì bác cứ mạnh dạn mà "toạc" rồi xử lý tiếp cho cốt sạch sẽ, còn để lấy cả mặt và cốt nguyên vẹn e rằng khó lắm bác ạ...
em xé toạc hết rồi nhưng mà lớp mút nó khó ra lắm, mạnh tay là chạm đến gỗ ngay. cứ xé từng tí một thì lâu lắm. hix. mà giờ giá vợt 729 khoảng bao nhiêu tiền bác nhỉ. mua xừ cái mới cho nhanh.

Bình luận từ Facebook