Booster Falco - Kinh nghiệm sử dụng, rất mong các bác cùng đóng góp.

tiachop

Thượng Tá
Tuần trước turn miếng H3 Market bằng 2 lớp Baby Oi, đúng là đánh phê lắm, chơi 1 tuần em thấy có vẻ hay hơn miếng NT em vẫn chơi. Cái này có lẽ là do miếng NT em chơi keo tăng lực có 02 lớp, mà đánh cả tuần nên nó cứ xịt xịt! Có bác nào đã turn em NT chưa ạ, em cũng muốn thử nhưng chưa dám, sợ toi miếng mút!

thanh dai ca77

Đại Tá
Tuần trước turn miếng H3 Market bằng 2 lớp Baby Oi, đúng là đánh phê lắm, chơi 1 tuần em thấy có vẻ hay hơn miếng NT em vẫn chơi. Cái này có lẽ là do miếng NT em chơi keo tăng lực có 02 lớp, mà đánh cả tuần nên nó cứ xịt xịt! Có bác nào đã turn em NT chưa ạ, em cũng muốn thử nhưng chưa dám, sợ toi miếng mút!

Vậy mua NT làm gì cho tốn kém hả bác! Cứ chơi H3 Neo Market rồi tuned tẹt ga lên mà chơi. Bác dùng falco + H3 Neo Market là hợp lý nhất!
Bác ở Huế đi Đà nẵng mời em ly cafe em sẽ phun hết bí kíp tuned mút cho bác. Từ tuned bằng dầu Baby oild đến Falco:zingme69::zingme69::zingme69:

Last edited:

maybi

Thượng Sỹ
Vậy mua NT làm gì cho tốn kém hả bác! Cứ chơi H3 Neo Market rồi tuned tẹt ga lên mà chơi. Bác dùng falco + H3 Neo Market là hợp lý nhất!
Bác ở Huế đi Đà nẵng mời em ly cafe em sẽ phun hết bí kíp tuned mút cho bác. Từ tuned bằng dầu Baby oild đến Falco:zingme69::zingme69::zingme69:
bác phun luôn ở đây cho ae mở rộng hiểu biết đi :D

huyducphamvn

Đại Uý
em cứ 2 lớp baby oil và 5 lớp keo tăng lực là quất ào ào, banh đi ào ào cắm xoáy tít mù khơi :)). Nhưng bị cái tune và vô keo kiểu đó đánh miếng mút khoảng 2 tháng là quăng luôn

tunghatri

Đại Tá
em thì sài booster hơn năm nay rồi.đã tune cả mặt tàu lẫn mặt nhật.theo em với mặt nhật các bác cứ làm 1 lớp mỏng long booster là ok booster thường thì 2 lớp hoặc có thể làm như em quét 1 lớp booster thường để khô sau 12h làm 1 lớp long booster nữa sau đó cho mút vào túi nylon rồi chồng vài quyển sách lên.sau 48h lấy ra dán vào vợt là chiến thôi

tanya

Thượng Sỹ
Falco thì chưa thử, nhưng mình có dùng baby oil tuned miếng mút Đức Hexer Duro thử (miếng này độ cứng trung bình- thôi). Sau khi tuned thì nó mềm ra độ cứng trở về mốc mềm, kéo xoáy tốt hơn, nhưng giật sung thì cảm thấy tốc độ vẫn vậy, quả bạt kém hơn. Nói chung là tăng thêm độ xoáy, tốc độ giật thì khoảng bằng khi chưa tuned (riêng quả bạt lại không mạnh bằng khi chưa tuned). Và...tốc độ bể rìa tăng lên kinh khủng so với lúc chưa tuned.

Tóm lại là sau khi tuned miếng Hexer mình rút ra kinh nghiệm là chả nên tuned mặt Nhật, Đức làm gì. Những mặt nào có Tacky, lót đặc cứng thì mới nên tuned.
Mấy chỗ màu đỏ em thấy ko đúng cho lắm, em tuned miếng T80-fx xong thì bạt cứ coi như là mất bóng,em thấy bạt tốt hơn lúc chưa tuned nữa .Em tuned đi tuned lại 6 tháng nay,đánh mà đâu có thấy bể rìa gì đâu anh.

MaiXuanViet

Moderator
Mấy chỗ màu đỏ em thấy ko đúng cho lắm, em tuned miếng T80-fx xong thì bạt cứ coi như là mất bóng,em thấy bạt tốt hơn lúc chưa tuned nữa .Em tuned đi tuned lại 6 tháng nay,đánh mà đâu có thấy bể rìa gì đâu anh.
Hix, mút Ten ko tuned đã bể kinh lắm rồi. Khoảng 3 tháng là rụng rìa, bạn tuned thêm ra mà 6 tháng nó ko bể rìa thì đúng là phép màu. Bạn tuned có bí quyết gì chia sẻ anh em với.

tunghatri

Đại Tá
Hix, mút Ten ko tuned đã bể kinh lắm rồi. Khoảng 3 tháng là rụng rìa, bạn tuned thêm ra mà 6 tháng nó ko bể rìa thì đúng là phép màu. Bạn tuned có bí quyết gì chia sẻ anh em với.
bạn ơi hiện tượng bể rìa chỉ hay gặp ở ten hàng chính hãng thôi nhé.còn hàng xách chân thì hiện tượng này giảm hẳn.Về cá nhân mình cho rằng ten nội địa còn ít bể rìa hơn 1 số mặt chính hãng trên thị trường

MaiXuanViet

Moderator
bạn ơi hiện tượng bể rìa chỉ hay gặp ở ten hàng chính hãng thôi nhé.còn hàng xách chân thì hiện tượng này giảm hẳn.Về cá nhân mình cho rằng ten nội địa còn ít bể rìa hơn 1 số mặt chính hãng trên thị trường

Uh đúng rùi, Ten hàng nội địa Nhật thì bền hơn hàng nhập khẩu nhiều. Cái này khỏi phải bàn nữa.hihi. ^^

tanya

Thượng Sỹ
mình không biết bạn bạn chơi có nhiều hay ko, hay rơ bạn oánh thế nào mà nó ko bể hay thế. Chứ Tenergy thì nổi tiếng về vụ bể rìa rồi bạn ơi. :D
em đánh 1 tuần khoảng 4 ngày , rơ của em là moi móc điểm rơi thôi anh, chắc do giật nhẹ quá nên chưa đủ độ rung để làm bể rìa

MaiXuanViet

Moderator
em đánh 1 tuần khoảng 4 ngày , rơ của em là moi móc điểm rơi thôi anh, chắc do giật nhẹ quá nên chưa đủ độ rung để làm bể rìa

Chắc do bạn oánh chuẩn vào tâm vợt quá nên nó ít bể rìa. Mình oánh thì tá lả điểm trên mặt vợt nên bể nhiều hơn chăng.hihi. :D

Bình luận từ Facebook