Bóng bàn và Tennis

mystery_kid1412

Thượng Sỹ
Em chơi bóng bàn cũng được khoảng 6 năm rồi. Giờ có người tài trợ cho em đi học Tennis, mới học bữa đầu tiên hồi sáng.
Được dạy đánh quả phải tay nhưng đánh không đạt vì bị ảnh hưởng bởi động tác tay bóng bàn.
Em chỉ muốn hỏi là có nên tập Tennis song song với chơi bóng bàn không? Sợ "tẩu hỏa nhập ma" quá! :p

vanuc

Đại Tá
Em chơi bóng bàn cũng được khoảng 6 năm rồi. Giờ có người tài trợ cho em đi học Tennis, mới học bữa đầu tiên hồi sáng.
Được dạy đánh quả phải tay nhưng đánh không đạt vì bị ảnh hưởng bởi động tác tay bóng bàn.
Em chỉ muốn hỏi là có nên tập Tennis song song với chơi bóng bàn không? Sợ "tẩu hỏa nhập ma" quá! :p

Quá ổn, chỉ cần có tài trợ là OK rồi.................

giacuong

Trung Sỹ
hai môn này không thể chơi cùng lúc được đâu ,chỉ chọn 1 mà thôi vì khi đánh tennis rồi qua bóng bàn bàn sẽ ko còn cảm giác bóng được đâu...BB thì chỉ sử dụng cẳng tay nhiều ,còn tennnis sử dụng cả thân vợt tức là đánh bằng cả cánh tay và lực ra cũng khác nữa,,

Bình luận từ Facebook