Bóng bàn hội an

hungiraqdn

Đại Uý
Mình không phải quê Hội An, nhưng mà có Sui gia ở 5 Nguyễn Thái Học Hội An, hôm nào rảnh việc mình sẽ về Hội An một ngày gần đây, mong gặp gỡ giao lưu với các Ae Hội An nhé.! Trước đây lâu lắm rồi có đến chỗ bàn bóng nhà anh Duệ chơi rồi, sau phong trào lắng xuống.. và đến nay lại bắt đầu được gây dựng và phát triển mình cũng rất mừng cho các Bạn, thỉnh thoảng có một số cây vợt ở H an vẫn ra Đn mình cũng gặp rồi nói chung là các Bạn có lên tay đấy.
Từ lâu rồi cứ mồng 2 Tết nào mình cũng đến chỗ này Chùa Phúc Kiến cùng gia đình con, cháu.

Last edited:

bongbanmaniac

Binh Nhất
[url=http://www.upanh.com/img_0894_upanh/v/frk57g3f1zj.htm][img]http://nq1.upanh.com/b5.s31.d2/3be0b8834a753ff9527452846d49ebdf_49237961.img0894.jpg[/url][/IMG]

bongbanmaniac

Binh Nhất
[url=http://www.upanh.com/img_0894_upanh/v/frk57g3f1zj.htm][img]http://nq1.upanh.com/b5.s31.d2/3be0b8834a753ff9527452846d49ebdf_49237961.img0894.jpg[/url][/IMG]

Gởi đến anh em BB Hội An . Đây là cựu tuyển thủ bóng bàn ở Mỷ Vương Tiểu Lan. Chị từng đại diện nước Mỹ đi thi đấu tại các giải lớn Olympic 1992,Word Cup 1988 v.v Chị sinh ra và lớn lên tại Hôi An mình đây. Hồi trước chị ấy cầm thìa bây giờ đổi qua cầm vợt ngang. Chú Duệ chắc còn nhớ về chị ta....vì lúc chị ấy rời Hội An còn rất nhỏ tuổi......

thaythuydn

Đại Tá
Gởi đến anh em BB Hội An . Đây là cựu tuyển thủ bóng bàn ở Mỷ Vương Tiểu Lan. Chị từng đại diện nước Mỹ đi thi đấu tại các giải lớn Olympic 1992,Word Cup 1988 v.v Chị sinh ra và lớn lên tại Hôi An mình đây. Hồi trước chị ấy cầm thìa bây giờ đổi qua cầm vợt ngang. Chú Duệ chắc còn nhớ về chị ta....vì lúc chị ấy rời Hội An còn rất nhỏ tuổi......
Cám ơn bạn đả cho một tấm ảnh về Vương tiểu Lan rất có giá trị về tư liệu.Ảnh này chụp ở đâu,năm nào?Mấy tháng này thấy phong trào bb Hội an HỒI SINH lại,mình rất mừng,vì củng là người con của Hội an.Hồi 1952-1957 ,mình giử BÒ ở Bàu súng,Thanh hà (nay là Cẩm Hà,gần ngả tư Điện dương).Sau đó xuống chùa Tỉnh hội Hội an TU một thời gian.Sau xuất thế huấn luyện bb trở thành HLV chuyên nghiệp.
Mấy năm trước có lần đi bộ dọc đường Trần Phú,mình không thấy một bàn bóng bàn.Lúc trước Sính.Thầy Cầm già có bàn bóng ở đây hoạt động thật sôi nổi.Sau đó đường PCT có bàn Thầy Duệ.Mình xuất khẩu thành thơ:
Tôi đi không thấy BÓNG ,không thấy BÀN.
Chỉ thấy BIDA bên bàn CỜ TƯỚNG ...
Bây giờ thì lạc quan rồi.Không đến nổi "Cảnh củ,người xưa luốn đoạn trường"

bongbanmaniac

Binh Nhất
[url=http://www.upanh.com/img_0893_upanh/v/2rk6bf7ubbd.htm][img]http://nq5.upanh.com/b4.s30.d2/73ac169d1a78d8c81f0c9b66af13b6fb_49273215.img0893.jpg[/url][/IMG]
Cám ơn bạn đả cho một tấm ảnh về Vương tiểu Lan rất có giá trị về tư liệu.Ảnh này chụp ở đâu,năm nào?Mấy tháng này thấy phong trào bb Hội an HỒI SINH lại,mình rất mừng,vì củng là người con của Hội an.Hồi 1952-1957 ,mình giử BÒ ở Bàu súng,Thanh hà (nay là Cẩm Hà,gần ngả tư Điện dương).Sau đó xuống chùa Tỉnh hội Hội an TU một thời gian.Sau xuất thế huấn luyện bb trở thành HLV chuyên nghiệp.
Mấy năm trước có lần đi bộ dọc đường Trần Phú,mình không thấy một bàn bóng bàn.Lúc trước Sính.Thầy Cầm già có bàn bóng ở đây hoạt động thật sôi nổi.Sau đó đường PCT có bàn Thầy Duệ.Mình xuất khẩu thành thơ:
Tôi đi không thấy BÓNG ,không thấy BÀN.
Chỉ thấy BIDA bên bàn CỜ TƯỚNG ...
Bây giờ thì lạc quan rồi.Không đến nổi "Cảnh củ,người xưa luốn đoạn trường"

Thầy ơi em là Nghĩa tay trái đây thầy. Hình này chụp Vương Tiểu Lan lúc chị ấy đang đánh giải ChinaTown Open Team ở bên Mỹ đó thầy (09-09-2012).

dung_linh

Đại Tá
Mình úp lên bản đồ vị trí CLB. Anh em nào có về Hội An ghé vào chơi nhé.
-------------------------------------------------------------------------------------------

-------------------------------------------------------------------------------------------
Hình ảnh thêm 1 số anh em CLB Bóng bàn Hội An
1. Mr Phi - áo xanh ( ACB Bank ) và Mr Vũ - áo trắng ( HOI AN TRAVEL )

2. Mr Hiếu - trần ( Box shop vải HỒNG ) , mr Cừ- áo xanh ( Giáo viên )

3. Mr Chuong

4. Mr Hưng (Mr Hưng - áo xanh ( KT Fusion ĐN )

5. Mr Cang - áo xanh

Sân tập này nền gạch trơn quá, đánh kiểu này dễ té lắm...............Các Bác cẩn thận nhé.

bongbanmaniac

Binh Nhất
cảm ơn bongbanmaniac đả gởi đến anh em bong bàn hội an hình ảnh VƯƠNG TIỂU LAN, ngày trước còn ở VN VTL cùng tập với anh em nhà chúng tôi, lúc đó ở đường trân phú có 3 bàn thứ nhất là bàn của thầy năm cầm mà lớp nhỏ chúngtôi gọi là ông chú,thứ nhì là bàn của bà bảy hà,thứ ba nữa là bàn của thầy vương long dõng,sau khi cùng gia đình qua mỹ lần đầu tiên được giải vô địch thiếu niên có gởi về cho gia đìnhchúng tôi mây tám hình, môt cây vợt thìa .lúc VTL và gia đình rơi hôi an vào ngày mông hai tết năm 1977 năm đó VTL chỉ chưng 12hoăt 13 tuổi thôi

Con đang vận động chị VTL về VN tham gia giải ĐN Open và tiện thể vể lại Hội An thân thương để đấu giao lưu với mấy anh em ở Hội An cho vui. Nhưng chị ấy nói chưa biết trước bởi vì chị ấy công viêc bên này rất là bận, nếu có thể chị ấy sẽ về tham gia.... Xin hỏi chú tên gì để con tiện nhắc lại cho chị ấy nghe.........Cám ơn chú.

nguyenvuhoian

Binh Nhất
Mình Câp nhật lại bản đồ CLB HỘI AN mới nha các anh chị

------
Nhân đây mình update luôn 1 số hình ảnh thành viên CLB và địa điểm mới

1. Mr Zũ ( Đang công tác Cty CPDLDV Hội An - SĐT: 0988 26 00 98 )

2. Mr Phi ( Nick: phi sổ xố. Đang công tác cty sổ xố kiến thiết ĐN - SĐT: 0905 161 137) và nữ là ms Trúc

3. Mr Chương ( Áo xanh, Phó chủ nhiệm CLB Bóng Bàn )

4. Mr Hiếu ( ngực trần - Shop vải Hồng ) - Mr Phước ( Agribank ĐNẵng )

5.Mr Cang ( nick: antihoian trong forum, - SDT: 0905 311 929 )

6. Mr Tuấn (nick: Tuấn mổ. áo trắng) và Mr Phi ( áo rằng - Ngân hàng ACB Hội An )

7. mr Phụng ( áo trắng - bên phải mr Hiếu )

Và còn 1 số thành viên vắng mặt.

Last edited:

thaythuydn

Đại Tá
cảm ơn bongbanmaniac đả gởi đến anh em bong bàn hội an hình ảnh VƯƠNG TIỂU LAN, ngày trước còn ở VN VTL cùng tập với anh em nhà chúng tôi, lúc đó ở đường trân phú có 3 bàn thứ nhất là bàn của thầy năm cầm mà lớp nhỏ chúngtôi gọi là ông chú,thứ nhì là bàn của bà bảy hà,thứ ba nữa là bàn của thầy vương long dõng,sau khi cùng gia đình qua mỹ lần đầu tiên được giải vô địch thiếu niên có gởi về cho gia đìnhchúng tôi mây tám hình, môt cây vợt thìa .lúc VTL và gia đình rơi hôi an vào ngày mông hai tết năm 1977 năm đó VTL chỉ chưng 12hoăt 13 tuổi thôi
Sáng nay mình đả gởi tặng ANTIHOIAN một DVD tổng hợp các cú đánh Anti và Gai của Dr Neubauer.Mình gởi nơi cháu ruột mình tên Vạn ở An Hội nhà bán bánh tráng sát CLBBB phường Minh an.Mong bạn AntiHoian sớm nhận được DVD để "NGÂM cứu"!!??

philehua

Trung Sỹ
Phi (áo rằng) kính chào mọi ngươì, trình độ thuộc hạng top 3 từ dưới lên trong Câu lạc bộ. Tuy đánh không hay nhưng ham, chiều nào đi làm về cũng mong được đến câu lạc bộ để tập nhưng mẹ của đứa con mình nói 1 tuần chơi 2 buổi là được rồi, nhậu 2 buổi, 2 buổi ở nhà với mẹ con, chủ nhật thì không có lịch. Trước đây khi chưa có con, vừa bước ra khỏi cửa là nghe tiếng Anh ... đi ....đâu ....rứa......anh.....(có mấy từ mà nghe dài dễ sợ), còn bây giờ khi bước ra Ba.....đi.....đâu.....rứa......ba. Sao mình không bỏ hay giảm bớt nhậu được nhỉ !!!

nguyenvuhoian

Binh Nhất
Phi (áo rằng) kính chào mọi ngươì, trình độ thuộc hạng top 3 từ dưới lên trong Câu lạc bộ. Tuy đánh không hay nhưng ham, chiều nào đi làm về cũng mong được đến câu lạc bộ để tập nhưng mẹ của đứa con mình nói 1 tuần chơi 2 buổi là được rồi, nhậu 2 buổi, 2 buổi ở nhà với mẹ con, chủ nhật thì không có lịch. Trước đây khi chưa có con, vừa bước ra khỏi cửa là nghe tiếng Anh ... đi ....đâu ....rứa......anh.....(có mấy từ mà nghe dài dễ sợ), còn bây giờ khi bước ra Ba.....đi.....đâu.....rứa......ba. Sao mình không bỏ hay giảm bớt nhậu được nhỉ !!!

Sao không bỏ vợ nhỉ mà lại bỏ nhậu? . --- :D ..

bongbanmaniac

Binh Nhất

Bác AntiHoian ơi ,

Cho con có ý kiến này với bác 1 tí nhé mong bác đừng có giận con nha......Theo con được biết thì cái nick của bác là AntiHoian đúng ko ? Theo chỗ con hiểu từ Anti trong tiếng Anh la chống lại, phản lại...ví dụ như Anti Spin là phản xoáy, chống xoáy.... còn bác dùng AnTiHoiAn thì có nghĩa là người Chống lại Hội An, người Phản lại Hội An...... Con biết bác muốn nói bác là người Hội An đánh hoặc dùng phản Xoáy phải ko ? Nếu bác ko tin con thì bác có thể hỏi Thầy Thụy BB Đà Nẳng mời thầy Thụy chỉ giáo dùm....Mong bác xem lại và xửa lại dùm. Cám ơn.

thaythuydn

Đại Tá
Bác AntiHoian ơi ,

Cho con có ý kiến này với bác 1 tí nhé mong bác đừng có giận con nha......Theo con được biết thì cái nick của bác là AntiHoian đúng ko ? Theo chỗ con hiểu từ Anti trong tiếng Anh la chống lại, phản lại...ví dụ như Anti Spin là phản xoáy, chống xoáy.... còn bác dùng AnTiHoiAn thì có nghĩa là người Chống lại Hội An, người Phản lại Hội An...... Con biết bác muốn nói bác là người Hội An đánh hoặc dùng phản Xoáy phải ko ? Nếu bác ko tin con thì bác có thể hỏi Thầy Thụy BB Đà Nẳng mời thầy Thụy chỉ giáo dùm....Mong bác xem lại và xửa lại dùm. Cám ơn.
Dỉ nhiên nickname anh chọn thế nào củng được hết.nhưng trong trường hợp này có thể đảo ngược lại là HoiAnAnti thì có lẻ bớt hiểu nhầm hơn !!??.Người ta sẻ hiểu là có một người Hội an thích chơi mặt ANTI.Thế thôi.Còn AntiHoian thì người nước ngoài tưởng giống AntiAmerican:Chống Mỷ cứu nước vậy .HeHeHe !!??

thinhq6

Thượng Sỹ
Khoảng đầu tháng 12-2016. Mình có dịp ghé chơi ở Đà Nẵng được hơn 1 tuần chắc chắn mình sẽ ghé Hội An tham quan và mang theo vợt giao lưu với các bạn.

Bình luận từ Facebook