Bóng bàn Đô lƯƠng - nghỆ an

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
Bóng bàn Đô Lương - Nghệ An

Thưa toàn thể huynh-đệ, Đô Lương là huyện có truyền thống bóng bàn nổi bật của Nghệ An trước năm 2000. Nhiều cao thủ của Đô Lương đã nhều năm liền vô địch các giải đấu của Nghệ An. Tuy nhiên, vì nhiều lý do mà từ năm 2000 trở lại đây bóng bàn Đô Lương không được "người ta" còn chú trọng, cầu lông đã lấn sân bởi tính quần chúng.
Mặc vậy, bóng bàn vẫn như dòng chảy cuộn ngầm trong khắp các ngõ xóm, vùng quê heo hút ở Đô Lương. Không có các giải đấu chính thức, không có nhiều cao nhân, nhưng những người yêu bóng bàn ở Đô lương vẫn hết lòng đam mê.
Bóng bàn chiều tà ok, bóng bàn giao lưu cũng ok !
Ngày Chủ nhật hôm nay ( 2-11-2012) bóng bàn Đô Lương đã có cuộc giao lưu với Bóng bàn huyện Anh Sơn.
Buổi giao lưu đã thể hiện tinh thần thể thao đích thực và nhiệt huyết.
Phuongtruyenhinh xin gửi tới các huynh đệ vài hình ảnh của cuộc giao lưu này, hầu mong huynh- đệ gần xa cổ vũ cho phong trào bóng bàn Đô Lương - Nghệ An ngày càng nhân rộng thêm. Xin đa tạ!
Trân trọng
Phuongtruyenhinh!

Last edited:

luuthangctm

Đại Tá
Đô Lương cách Vinh có xa không anh?
Nhìn mọi người tập trung cổ vũ mà thấy mê quá.
Hôm nào về Vinh, em sẽ cố rủ Tùng Hiphop đến Đô Lương giao lưu một chuyến.

Nghi_Xala

Trung Sỹ

Chú Thắng à. Đô Lương cách Vỉnh khoảng 80 Km. Cỡ Thắng fanta về Nghệ an thì nếu không đến Vinh cũng khó tìm đối thủ đó. Tuy nhiên các huyện như Yên Thành, Quỳnh Lưu, Diễn Châu, Đô Lương ... đều có 1, 2 cao thủ ẩn dật. Nếu chú không cẩn thận cũng nát hàng như chơi.

thangRau

Đại Uý

Đô Lương đi từ Vinh theo hướng hồ Cửa Nam qua Hưng Nguyên, qua Nam Đàn... cách Vinh hơn 65km thôi em nhé.
Đi đường này chú nhớ ghé qua hàng thịt dê ở Cầu Đòn, ăn thị dê + Fanta là bá cháy đó.

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
CLB Bóng bàn ĐL ở địa chỉ cụ thể nào đó anh
Em hay về ĐL mà ko biết, muốn đến giao lưu
Cảm ơn bạn, nếu về Đô Lương, bạn có thể gọi điện trực tiếp cho mình, hoặc đến bàn ông Quang ở Lưu Sơn, bàn em Nga cũng ở gần đó, bàn Giang cắt tóc...sẽ có nhiều người đánh vào các buổi chiều.

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
Đô Lương đi từ Vinh theo hướng hồ Cửa Nam qua Hưng Nguyên, qua Nam Đàn... cách Vinh hơn 65km thôi em nhé.
Đi đường này chú nhớ ghé qua hàng thịt dê ở Cầu Đòn, ăn thị dê + Fanta là bá cháy đó.
Cảm ơn các bác, hôm nào về Đô Lương mời các bác tham gia chơi bóng cùng bọn em cho vui!

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
Cảm ơn bác, Tùng tay trái đánh có tiếng ở Nghệ an, nếu bác rủ Tùng về thì điện cho em trước để chọn người đánh mới ngang tầm.

liv123th

Binh Nhất
Cảm ơn bạn, nếu về Đô Lương, bạn có thể gọi điện trực tiếp cho mình, hoặc đến bàn ông Quang ở Lưu Sơn, bàn em Nga cũng ở gần đó, bàn Giang cắt tóc...sẽ có nhiều người đánh vào các buổi chiều.

Em hay về Văn Sơn, cũng cách Lưu Sơn khá xa đó nhỉ?

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
Thêm vài hình ảnh đấu giao lưu, vì tối qua " khướt" quá nên phải đi nhắm mắt!
Trận Giang cắt tóc & em Tâm ( vô địch hội khẻo phù đổng Nghệ An). Trận này em Tâm đã lấy lại được món nợ cách đây 10 tháng khi thua Giang 2 trận liên tục.
Phuongtruyenhinh rất muốn được tiếp em một trận nhưng em Tâm phải về để còn đi học.

Mấy anh chàng này đang sốt ruột muốn vào chiến!

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
Kết quả giao lưu:
Đánh đôi:
Phuongtruyenhinh + Lương ( Đô Lương) - Hà + Hà (gv): 3-0
Huy + Minh( ĐL) - Thầy Hiền+ Tám( Anh Sơn) 3-2
Được +Đức( Đô Lương) - Hà + Hiền( AS) 0-3
Ngọc + Thanh(ĐL) - Tâm+ Hùng 3-2
Đức+ Lương- Hà + Tám(AS) 3-2
Phuongtruyenhinh +Giang(ĐL) - Hà + Tám 3-0
Phuongtruyenhinh + Lương(ĐL) - Hà + Tám 3-0
Đánh đơn
Hà( AS) - Huy 3-1
Tâm( AS) - Ngọc (ĐL) 3-1
Phuongtruyenhinh - Hà (AS) 2-1
Giang - Thầy Hiền 2-0
Và nhiều trận khác, mải xem nên không ghi lại được !
Và đây là trận chiến sau giờ ngọ. Rượu thịt chó - thịt ngan - Rượu lộn Bia

Phuongtruyenhinh

Binh Nhất
Chiến bia lộn rượu xong, buổi chiều tiếp tục đánh độ cứ mỗi trận từ 5 đến 10 chai. Tối lại tiếp tục Chiến bia lộn rượu. Hậu quả là tốt về " khướt" nặng, ngồi vào máy mới một tí mà mắt phải đi nhắm các bác ạ!

liv123th

Binh Nhất
Chiến bia lộn rượu xong, buổi chiều tiếp tục đánh độ cứ mỗi trận từ 5 đến 10 chai. Tối lại tiếp tục Chiến bia lộn rượu. Hậu quả là tốt về " khướt" nặng, ngồi vào máy mới một tí mà mắt phải đi nhắm các bác ạ!

Anh biết Hiếu Văn Sơn hay đánh cầu lông k? Em hay về nhà a này

haitanqd

Thượng Tá
Đầu tiên cho mình chúc mừng bóng bàn đô lương vì cổ đông viên rất nhiệt huyết, bàn bóng một cái nhưng khán giả rất đông và còn có cao thủ "ẩn giật". Hi vọng các bạn sẽ cấp cho bạn đọc diễn đàn các thông tin đầy đủ về CLB va danh sách cao thủ để có dịp đi ngang được tiếp kiếm với nhưng người hâm mộ và VĐV ĐL. Chúc các bạn SK , niềm đam mê nhé./.

nhuan_anti

Binh Nhất
Mình ở ngoài Hà nội, nhà mình ngay cạnh trường cấp 1 Văn sơn đó , Ông già vợ là Trần Văn Chinh trước là giáo viên mất bom Mỹ năm 1972 rồi. Chủ nhật này mình có cưới ở Vinh chiều về qua nhà chút chắc ko giao lưu được. Hẹn anh em dịp 9/12 âm lịch là ngày giỗ ông già mình nhé.

Bình luận từ Facebook