Bóng 40+ của Nittaku

tosiosHD

Đại Tá
Không!
Với cả chú lưu ý anh mua qua tới 20 hộp Yinhe rồi! Nếu từ thực tế rồi kết luận thì phải nói anh đánh nhiều hơn nhiều lắm! Có điều anh chưa bao giờ KL bóng nọ, bóng kia!
"Kết luận" hay nhận xét thì nó cũng từ bàn phím mà ra thôi. Ko phải chỉ có mỗi em khen bóng Nittaku mà có nhiều a e khác cũng khen mà. Tất cả mọi người trong topic này và em nữa cộng lại đã thực tế bằng bác trải nghiệm chưa?

Trainee

Đại Tá
"Kết luận" hay nhận xét thì nó cũng từ bàn phím mà ra thôi. Ko phải chỉ có mỗi em khen bóng Nittaku mà có nhiều a e khác cũng khen mà. Tất cả mọi người trong topic này và em nữa cộng lại đã thực tế bằng bác trải nghiệm chưa?
Cách tư duy và cách hiểu của chú khác anh quá. Vấn đề anh và chú nói nó cũng khác nhau, chắc ngôn từ của anh không trong sáng. Hoặc bọn chú cứ thích xoáy vào vấn đề bọn chú quan tâm, không để ý nghe xem người khác nói gì. Thôi stop nhé!
P/s: anh em trong topic này cộng lại có lẽ chưa chơi tới 20 hộp Nittaku đâu chú ạ!

AndroCS7

Đại Tá
Vậy bây giờ so sánh độ bền của 2 quả Yinhe với 1 quả Nittaku được ko bác?
Ý e chính là như vậy. Xét về kinh tế (độ bền) + chất lượng thì bóng Đức Nhật có vẻ đang áp đảo bóng TQ. Giá tiền gấp 2 mà độ bền và độ hay đều gấp đến 3, 4 lần. Xét trên góc độ nào cũng đều vượt trội. Tuy nhiên ko cần cho cụ thể tên hãng vào, khen nittaku, xiom là dc rồi :D. Nói về độ bền cũng vô cùng lắm. Ở clb gần nhà e các bác đánh độ, ke tay. Cả trận 99% là gò với cắt. Ông nào liều giật với bạt kiểu gì cũng ra đi ngay mấy lít :))))) vì vậy nên bóng nào cũng bền. Vậy mà có lô bóng cứ 30p vỡ 1 quả, (cả hãng TQ và ĐỨC) vì vậy từ giờ e chỉ tin Nittaku, xiom (và tibhar) là những loại bóng đc kiểm định và nhận phản hồi tích cực của ae qua thời gian dài nhiều năm qua, độ bền, trọng lượng rất đồng đều ko có lộ cộ như 1 số loại khác. Còn tất nhiên là quan điểm mỗi ng mỗi khác, ai thích bóng nào cứ dùng bóng ấy thôi :D

hungtv2002

Đại Tá
Đồ của Tibhar hầu hết cái gì cũng tốt, cũng ngon, kể cả....ti_vn bác ạ!
Anh cũng không định cmt nhưng nghe thấy chú chém anh hơi ngứa.... chú xem lại @tibhar_vn cmt nhé... chú chém thì thoải mái nhưng khi người ta có ý kiến thì mình cần phải suy nghĩ chút.... còn chú chém thế nào anh không biết nhưng nói thất anh thấy chú cùn bỏ con mẹ.... bóng xịn... giá đắt mà cứ mang so sánh với hàng tàu... nên xem lại @Trainee muốn nói gì nhé....

Trainee

Đại Tá
Ý e chính là như vậy. Xét về kinh tế (độ bền) + chất lượng thì bóng Đức Nhật có vẻ đang áp đảo bóng TQ. Giá tiền gấp 2 mà độ bền và độ hay đều gấp đến 3, 4 lần. Xét trên góc độ nào cũng đều vượt trội. Tuy nhiên ko cần cho cụ thể tên hãng vào, khen nittaku, xiom là dc rồi :D. Nói về độ bền cũng vô cùng lắm. Ở clb gần nhà e các bác đánh độ, ke tay. Cả trận 99% là gò với cắt. Ông nào liều giật với bạt kiểu gì cũng ra đi ngay mấy lít :))))) vì vậy nên bóng nào cũng bền. Vậy mà có lô bóng cứ 30p vỡ 1 quả, (cả hãng TQ và ĐỨC) vì vậy từ giờ e chỉ tin Nittaku, xiom (và tibhar) là những loại bóng đc kiểm định và nhận phản hồi tích cực của ae qua thời gian dài nhiều năm qua, độ bền, trọng lượng rất đồng đều ko có lộ cộ như 1 số loại khác. Còn tất nhiên là quan điểm mỗi ng mỗi khác, ai thích bóng nào cứ dùng bóng ấy thôi :D
Cái so về kinh tế và sự phù hợp là chuẩn. Như anh giờ vẫn dùng song song 2 loại rẻ và đắt.
Còn so độ bền 2 quả rẻ với 1 quả đắt là rất không hay. Nguyên do thế này: quả rẻ, hướng tới đối tượng có lực đánh, cường độ đánh thấp hơn. Nếu đúng bóng tốt, hợp thì đánh cả ngày không hỏng. Nhưng cũng quả đó, vất cho trình cao nó phang 1h hỏng 10 quả là thường, do bóng không tải nổi!
Anh đang đặt bong tập 144 quả = 750K, chả lẽ lại tính so sánh nó với ~24 quả Tibhar!

tosiosHD

Đại Tá
Anh cũng không định cmt nhưng nghe thấy chú chém anh hơi ngứa.... chú xem lại @tibhar_vn cmt nhé... chú chém thì thoải mái nhưng khi người ta có ý kiến thì mình cần phải suy nghĩ chút.... còn chú chém thế nào anh không biết nhưng nói thất anh thấy chú cùn bỏ con mẹ.... bóng xịn... giá đắt mà cứ mang so sánh với hàng tàu... nên xem lại @Trainee muốn nói gì nhé....
Bác nói vậy thì em cũng xin thưa thế này: thứ nhất, đây là topic em tạo ra để nhận xét về 1 loại bóng mà clb e đang trải nghiệm và cảm thấy khá hài lòng để 1 số a e khác biết
và thử trải nghiệm xem ntn. Em nhận xét về bóng đó trên quan điểm của e, của trình độ clb của em. Với cùng 1 số người như nhau, chơi bóng này bền hơn bóng kia thì em bảo là bền hơn, vậy đúng ko? Nếu lại trên quan
điểm về bóng Nhật và bóng Tàu, trên quan điểm về kte thì giá 1 quả Nittaku = 2 quả Yinhe. Vậy so sánh độ bền của 1 quả Nitt với 2 quả Yinhe đã công bằng chưa ạ?! Các bác vào topic của em chém theo ý các bác rồi muốn em hiểu các bác, thế sao các bác ko muốn hiểu ý của em?! Bác đọc cmt của em bác thấy ngứa, vậy e đọc cmt của bác em ko ngứa chắc, còn quá ngứa ấy chứ!
Còn riêng về Tibhar_vn, em đã đọc cmt của em ấy rồi và cũng đã cmt lại e ấy rồi. Suy nghĩ nó cũng phải thoang thoáng ra 1 chút đi, ko nên gò bó quá. Cùng 1 nụ cười, ng thì bảo là vui tính, ng thì bảo là cười đeeur, làm sao chiều lòng toàn xã hội được. Bác ko thấy nhiều nhà giáo, nhiều nhà sư...đôi chỗ còn nói bậy kinh khủng đấy thôi.

tosiosHD

Đại Tá
Cách tư duy và cách hiểu của chú khác anh quá. Vấn đề anh và chú nói nó cũng khác nhau, chắc ngôn từ của anh không trong sáng. Hoặc bọn chú cứ thích xoáy vào vấn đề bọn chú quan tâm, không để ý nghe xem người khác nói gì. Thôi stop nhé!
P/s: anh em trong topic này cộng lại có lẽ chưa chơi tới 20 hộp Nittaku đâu chú ạ!
Vâng, em hiểu bác mà. A e chém gió tí thôi. Trong các cuộc tranh luận, càng mâu thuẫn cực độ thì càng nhiều vấn đề được sáng tỏ!

PingPong9x

Đại Tá
Bóng có 20K / quả mà mang đánh giải rồi so bóng 40K thì nó khấp khểnh lắm em ạ!
Anh mua tới 20 hộp Yinhe, đánh rất bền, phải nói là cực bền, nhưng phải hiểu người đánh toàn trình E, F!
Phải công nhận là so sánh thế cũng khập khiển, nhưng thà bỏ thêm tý tiền mua bóng Nittaku đánh cho sướng, bền gấp đôi Yinhe mà lại ổn định, chứ như thằng Yinhe đang chơi mà nó vỡ ra làm cụt hứng lắm.
Được tài trợ là tốt rồi. Mấy khi được dùng đồ tài trợ, đập mạnh, bạt mạnh...vào cho nó lộ chất lượng thật đi!
Giải toàn mấy tay rơ bạo lực thôi, có lẽ vì vậy mà nó nhanh bể chăngr???

Trainee

Đại Tá
Phải công nhận là so sánh thế cũng khập khiển, nhưng thà bỏ thêm tý tiền mua bóng Nittaku đánh cho sướng, bền gấp đôi Yinhe mà lại ổn định, chứ như thằng Yinhe đang chơi mà nó vỡ ra làm cụt hứng lắm.

Giải toàn mấy tay rơ bạo lực thôi, có lẽ vì vậy mà nó nhanh bể chăngr???
Anh dùng 2 bóng song song. Đánh vui vẻ với mấy bác già không biết giật thì dùng Yinhe thôi!

Bóng Yinhe đánh cũng được, nhưng chỉ được khoảng 3h. Đăc biệt, cần hết sức chú ý, nếu bóng bị nứt mà k biết có thể bị cứa rách mặt mợt. Nếu phang vào cạnh vợt hay khung sắt lưới bóng có thể bị vỡ ngay.

lamtq

Đại Tá
Đang chơi bóng 40+ của DHS, Yinhe hôm nay mình mua thử hộp 40+ của Nittaku về clb mình đánh thử. Tất cả 100% thành viên clb mình ngay từ những lần chạm vợt đầu tiên đều nhận xét rằng bóng đánh rất tốt, nảy rất đều, chất lượng hơn hẳn mấy loại kia. Anh em nào còn lăn tăn về chất lượng bóng 40+ thì hãy mua thử 40+ của Nittaku về chơi nhé, đảm bảo mọi người sẽ hài lòng ngay!
chú chỉ được cái nói đúngo_O

PingPong9x

Đại Tá
Bóng Yinhe đánh cũng được, nhưng chỉ được khoảng 3h. Đăc biệt, cần hết sức chú ý, nếu bóng bị nứt mà k biết có thể bị cứa rách mặt mợt. Nếu phang vào cạnh vợt hay khung sắt lưới bóng có thể bị vỡ ngay.
Chính xác luôn bác ơi. Bóng vỡ ra mà giật vào là rách mút như chơi ấy chứ

Bình luận từ Facebook