Bóng 40+ của Nittaku

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Bác đánh chắc sợ bóng đau nên nó bền thế? Chỗ em mà táng chắc ko được 1/2 thời gian như bác đâu. Cỡ yinhe nói là bên mà chỗ em đánh vỏ yinhe vỡ như pháo. He he.
Bác cứ thử chơi XIOM đi, đắt sắt ra miếng

Nếu bác không đánh bằng cạnh vợt hoặc tương vào góc tường, nếu trong 1 tuần mà vỡ em đền bác quả khác.

Em chơi mỗi buổi tầm 2 tiếng, mà quả bền nhất là 3 tuần, chưa quả nào dưới 1 tuần cả. Em không biết cắt, nên khởi động cũng chỉ đối giật, vào trong trận thì có cắt, nhưng táng mỗi điểm chắc không dưới 3 quả đối đâu, mỗi lần em đi chơi bóng, tối thiểu cũng đánh khoảng 5 trận (25 séc), còn khởi động tùy đối, nếu @dathoang chơi cùng thì tầm 30-45 phút khởi động là chuyện bình thường

tosiosHD

Đại Tá
Nhiều lúc em cũng muốn nói chuyện vui đùa với anh em trên diễn đàn, nhưng cứ không quá 3 câu là lại có những lời xuyên tạc thiếu tế nhị, thật buồn...
Tất cả từ trong tư tưởng, suy nghĩ của mình mà ra thôi em ạ. Em cứ nghĩ thoang thoáng tí xíu cho nó thoải mái!

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Nhiều lúc em cũng muốn nói chuyện vui đùa với anh em trên diễn đàn, nhưng cứ không quá 3 câu là lại có những lời xuyên tạc thiếu tế nhị, thật buồn...
Cũng khó nhỉ, trêu nhau thì phải ... mới trêu được, chả nhẽ lại rủ em đi uống rượu với uống bia, bóng thì em chơi ... tệ chưa từng thấy rồi :p:p:p:p
Đề nghị anh em lần tới, khi trêu @tibhar_vn chỉ được nói ÔM, HÔN, NHỚ THƯƠNG, cùng lắm là MƠ với MỘNG thôi nhé
Được không @tibhar_vn :rolleyes:

aunhh

Đại Tá
@aunhh một hộp nittaku 40+ premium giá bao nhiêu thế anh? Mà a mua ở đâu vậy? Sao e thấy ở shop chưa có mà.
http://www.jasupo.com/shop/jspcube/html/products/detail.php?product_id=31496
Đây bạn ơi: giá bóng 40+, khá cao so với VN. VN bán 120k/3 quả~ 40k/quả. Mình mua giá 816 yên, tỷ giá 190 VND/yên~ 155.040đ/3 quả~ 52.000đ/quả. Trang Jasupo này có ghi: bóng cho thị trường nội địa chắc ngon

Có mua thêm hộp 40, giá 635 yên:
http://www.jasupo.com/shop/jspcube/html/products/detail.php?product_id=13375

Trainee

Đại Tá
http://www.jasupo.com/shop/jspcube/html/products/detail.php?product_id=31496
Đây bạn ơi: giá bóng 40+, khá cao so với VN. VN bán 120k/3 quả~ 40k/quả. Mình mua giá 816 yên, tỷ giá 190 VND/yên~ 155.040đ/3 quả~ 52.000đ/quả. Trang Jasupo này có ghi: bóng cho thị trường nội địa chắc ngon

Có mua thêm hộp 40, giá 635 yên:
http://www.jasupo.com/shop/jspcube/html/products/detail.php?product_id=13375
Đây là điều hiển nhiên mà, trời !
Nó khác gì, đi chơi gà, ăn bát phở ở Hà Nội, TPHCM thì nói chung là đắt hơn là về Trà Vinh, Sóc Trăng!

PingPong9x

Đại Tá
Bác nào nói bóng Yinhe 40+ bền em không tin lắm. Đợt vừa rồi em làm giải Quận 7 Open, được tài trợ bóng Yinhe đánh cực mau bể. Một trận đồng đội đi 2 quả là bình thường ấy chứ.

tosiosHD

Đại Tá
Bác nào nói bóng Yinhe 40+ bền em không tin lắm. Đợt vừa rồi em làm giải Quận 7 Open, được tài trợ bóng Yinhe đánh cực mau bể. Một trận đồng đội đi 2 quả là bình thường ấy chứ.
Nó cũng có quả bền, nhưng người nào may mắn mới mua được hộp bóng chứa quả bền đó!

gaumeo

Đại Tá
Quá ngon đó anh. E nhớ k nhầm thì bóng nittaku hơi nặng hơn bóng loại khác 1 chút, rất hợp với ng chơi cốt cứng, lại rơ bạt nữa thì chỉ có cháy bàn :D
Em cân thử rồi bác nhé. Bóng nittaku 40+ trọng lượng là 2,6778g, bóng xiom 40+ là 2,7752g. Độ bền nén của nittaku hơn xiom khoảng 5,8% (em đoán là áp suất cao hơn). Đây là 2 loại bóng em đánh giá là tốt nhất em đã từng chơi. Ko biết tibhar thế nào

Trainee

Đại Tá
Em làm giải được tài trợ toàn bộ bóng thi đấu mà bác. Hộp nào cũng mau bể hết
Bóng có 20K / quả mà mang đánh giải rồi so bóng 40K thì nó khấp khểnh lắm em ạ!
Anh mua tới 20 hộp Yinhe, đánh rất bền, phải nói là cực bền, nhưng phải hiểu người đánh toàn trình E, F!

tosiosHD

Đại Tá
Em cân thử rồi bác nhé. Bóng nittaku 40+ trọng lượng là 2,6778g, bóng xiom 40+ là 2,7752g. Độ bền nén của nittaku hơn xiom khoảng 5,8% (em đoán là áp suất cao hơn). Đây là 2 loại bóng em đánh giá là tốt nhất em đã từng chơi. Ko biết tibhar thế nào
Đồ của Tibhar hầu hết cái gì cũng tốt, cũng ngon, kể cả....ti_vn bác ạ!

tosiosHD

Đại Tá
Bóng có 20K / quả mà mang đánh giải rồi so bóng 40K thì nó khấp khểnh lắm em ạ!
Anh mua tới 20 hộp Yinhe, đánh rất bền, phải nói là cực bền, nhưng phải hiểu người đánh toàn trình E, F!
Vậy bây giờ so sánh độ bền của 2 quả Yinhe với 1 quả Nittaku được ko bác?

Trainee

Đại Tá
Vậy bây giờ so sánh độ bền của 2 quả Yinhe với 1 quả Nittaku được ko bác?
Không!
Với cả chú lưu ý anh mua qua tới 20 hộp Yinhe rồi! Nếu từ thực tế rồi kết luận thì phải nói anh đánh nhiều hơn nhiều lắm! Có điều anh chưa bao giờ KL bóng nọ, bóng kia!

Bình luận từ Facebook