Bóng 40+ của Nittaku

tosiosHD

Đại Tá
Mặt Tàu/Tàu lai, anh thấy rất hợp y/c của chú!
Haha. Tàu thì chịu, nhưng Tàu lai thì hoàn toàn là có thể đấy. Nói thật với bác, mấy cốt của em đều được quét Isure chống ẩm, chống tước gỗ rồi. Từ giờ trở đi em mua mút là dán "keo con chó " luôn, đánh tới lúc hỏng thì thôi, ko bóc ra dán vào nữa! 90% sự co mút nhiều là do bóc ra dán vào bác ạ!

Trainee

Đại Tá
Haha. Tàu thì chịu, nhưng Tàu lai thì hoàn toàn là có thể đấy. Nói thật với bác, mấy cốt của em đều được quét Isure chống ẩm, chống tước gỗ rồi. Từ giờ trở đi em mua mút là dán "keo con chó " luôn, đánh tới lúc hỏng thì thôi, ko bóc ra dán vào nữa! 90% sự co mút nhiều là do bóc ra dán vào bác ạ!
uhm, anh ko để ý nhiều lắm tới vụ bảo vệ cốt vợt, chắc sẽ có ngày quan tâm!
Mặt tàu lai chú đánh BH chắc ngon, vì hình như chú ít đấm bạt. Moi xoáy thì dòng đó quá tốt rồi, lại không bị dính, giá rẻ, bền, ít ~ 0 co.

Trainee

Đại Tá
uhm, anh ko để ý nhiều lắm tới vụ bảo vệ cốt vợt, chắc sẽ có ngày quan tâm!
Mặt tàu lai chú đánh BH chắc ngon, vì hình như chú ít đấm bạt. Moi xoáy thì dòng đó quá tốt rồi, lại không bị dính, giá rẻ, bền, ít ~ 0 co.
À, chú có đánh thử Nittaku Fastarc G1 không anh gửi cho!
Cái mặt anh đang đăng bán ấy!

AndroCS7

Đại Tá
Thôi anh ạ! Em sắp phải rời xa bóng bàn 1 thời gian rồi. Chắc phải lâu lâu nữa mới sờ tới vợt, đang định thanh lý bớt đi, chỉ giữ lại Tosios làm kỷ niệm thôii!
Mấy hôm vừa rồi e hỏi mua bóng 40+ nittaku mà mấy shop hay lấy đều chưa có hàng, thấy hộp 40+ xiom loại 6 quả mẫu mã bắt mắt lấy về thử luôn. Phải nói là 1 trời 1 vực với mấy loại bóng trước :D. Trọng lượng vừa phải, đều nhau chứ k bị quả nặng quả nhẹ, bóng căng đều chứ ko bị óp óp như 1 số loại khác, độ nảy ổn định và quan trọng có vẻ khá bền, đánh rã tay 2 tiếng mà thấy có vẻ chưa xi nhê gì. M đoán sẽ đánh đc khoảng 2, 3 buổi như vậy nữa thì mới hỏng. Chắc có bác sẽ thấy bóng mà đánh dc có 3 buổi mỗi buổi 2 tiếng thì đâu gọi là bền? Nhưng phải nói là đối với m chỉ mong có thế, vì ko hiểu sao những bóng 40+ trc m đánh (ko tiện nêu tên hãng) đánh quả nặng quả nhẹ, quả thì ộp ộp nảy lung tung, mà đánh có khi dc 30p là đi 1 quả, 1 buổi trung bình thường hỏng 2 quả :(((( mất công đi mua hộ còn bị mang tiếng, có lô hỏng m còn đền nguyên 4, 5 hộp. Nhìn chung từ giờ trung thành với các bóng sau: nittaku, xiom (và tibhar?-chưa thử, tuy nhiên bóng 40 thường tibhar khá hay nên m rất hi vọng vào bóng 40+ của hãng này). Tuy đắt gần gấp đôi bóng bt nhưng bền gấp 3 lần, đánh hay gấp 10 lần :D. Bác nào đánh tibhar 40+ rồi cho mọi người ít nhận xét nhé.
@tibhar_vn @Profess.medical @Trainee @QuangThangLong @Trạng .... CÁ

tosiosHD

Đại Tá
Sau 6 buổi chơi bóng tại clb, mỗi buổi khoảng 2h, quả bóng 40+ của Nittaku mình mua vẫn chưa bị vỡ. Ko biết nó bền thật hay do may mắn nhỉ? Giả sử tối nay nó vỡ đi, như vậy trung bình 1 tuần/quả thì cũng là tạm ổn rồi anh em nhỉ?!

AndroCS7

Đại Tá
Đã từng quan hệ với bóng 40 thường Tibhar và cảm thấy rất hài lòng, mình đoán rằng bóng 40+ của Tibhar chắc cũng ok thôi. Nhưng chắc rằng giá nó cũng chát xít lắm!
Hôm kia em @tibhar_vn mới quảng cáo bóng này, giá tầm 30k/ quả anh ạ :D. Hay mấy ae m xúc luôn 10 hộp chia nhau cho có giá mềm nhỉ ^^. @tibhar_vn thấy sao?

AndroCS7

Đại Tá
Sau 6 buổi chơi bóng tại clb, mỗi buổi khoảng 2h, quả bóng 40+ của Nittaku mình mua vẫn chưa bị vỡ. Ko biết nó bền thật hay do may mắn nhỉ? Giả sử tối nay nó vỡ đi, như vậy trung bình 1 tuần/quả thì cũng là tạm ổn rồi anh em nhỉ?!
Quá ngon đó anh. E nhớ k nhầm thì bóng nittaku hơi nặng hơn bóng loại khác 1 chút, rất hợp với ng chơi cốt cứng, lại rơ bạt nữa thì chỉ có cháy bàn :D

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Bác đánh chắc sợ bóng đau nên nó bền thế? Chỗ em mà táng chắc ko được 1/2 thời gian như bác đâu. Cỡ yinhe nói là bên mà chỗ em đánh vỏ yinhe vỡ như pháo. He he.

tosiosHD

Đại Tá
Bác đánh chắc sợ bóng đau nên nó bền thế? Chỗ em mà táng chắc ko được 1/2 thời gian như bác đâu. Cỡ yinhe nói là bên mà chỗ em đánh vỏ yinhe vỡ như pháo. He he.
Chỗ anh sân gạch, cổng sắt, 4 xung quanh là tường như chú biết. Cả clb anh có hơn 10 người với nhiều lối đánh khác nhau mà. Chú cứ mua thử 1 hộp về clb thử xem sao? Đảm bảo hài lòng ngay!

Nam_HaiDuong

Đại Tá
Chỗ anh sân gạch, cổng sắt, 4 xung quanh là tường như chú biết. Cả clb anh có hơn 10 người với nhiều lối đánh khác nhau mà. Chú cứ mua thử 1 hộp về clb thử xem sao? Đảm bảo hài lòng ngay!
Chỗ em sân còn đá hoa. Chủ yếu nhanh hỏng vì toàn trâu bò giật đôi công như vã nên khó mà bền đc. Lúc nào cũng 3 bàn quất 3 quả sao không ngốn

tosiosHD

Đại Tá
Chỗ em sân còn đá hoa. Chủ yếu nhanh hỏng vì toàn trâu bò giật đôi công như vã nên khó mà bền đc. Lúc nào cũng 3 bàn quất 3 quả sao không ngốn
Anh đang nói thời gian bóng được chơi đấy. Qủa bóng 40+ của Nittaku clb anh mỗi buổi chơi khoảng 2h liên tục, ko nghỉ, trừ lúc rơi xuống đất phải đi nhặt thôi. Vậy mà nó vẫn tồn tại cho đến hôm nay đấy.
Mà anh nghĩ bóng rơi xuống đất có khi còn nguy hiểm hơn cả bị giật đôi công đấy chứ, vì mặt đất đôi khi nó ko trơn nhẵn như mặt vợt!

Bình luận từ Facebook