Bình Dương - Đặng Trần Phú (Phú Sóc) tham gia giải vô địch các CLB Bình Dương

saigonfc.vn

Đại Uý
Mình thỉnh thoảng cũng đi đánh giải ngành CTĐLMB . Qua bài viết của các bạn , thấy rằng bạn nào nói cũng có lý . Nhưng phải đặt ở cương vị mình cũng đi thi đấu mới thấy hết vấn đề . Nếu giải mở rộng , mời một số VĐV tên tuổi đến tham gia thì giải sẽ rất sôi động . Nếu là giải phong trào của ngành thì việc thuê mướn quả thật không hay . Còn quan điểm đánh giải được cọ sát với cỏ trên nhằm học hỏi thì xin lỗi các bạn đã nhầm : họ hơn mình 5,6 bóng , họ đánh thuê chắc chắn sẽ đánh chơi chỉ lấy thắng ( thường đánh nốc ao ) , còn họ đánh thật mình chỉ được 3,4 quả vậy các bạn học được gì ? Cơ đó đi tập huấn họ giúp mình rất tốt , còn cọ sát chỉ nên hơn 2 bóng thôi , mấy lời giãi bày , có gì sai các bạn bỏ qua .

Bác nhận định hay quá - căn bệnh mang tên "thành tích" vẫn còn nhiều thứ đề bàn. Đơn vị người thuê họ cũng lo đủ thứ về tài chính , đơn vị k thuê đánh với con người hiện có cũng lo sợ mình k có thành tích thì "giá trị" tồn tại của mình ở cơ quan nhà nước cũng bị sụt giảm. Đó là miếng cơm và giá trị tồn tại - không phải giao lưu học hỏi gì ở chổ này cả đâu các Bác ơi!

Trau_CoDoc

Trung Uý
Mình thỉnh thoảng cũng đi đánh giải ngành CTĐLMB . Qua bài viết của các bạn , thấy rằng bạn nào nói cũng có lý . Nhưng phải đặt ở cương vị mình cũng đi thi đấu mới thấy hết vấn đề . Nếu giải mở rộng , mời một số VĐV tên tuổi đến tham gia thì giải sẽ rất sôi động . Nếu là giải phong trào của ngành thì việc thuê mướn quả thật không hay . Còn quan điểm đánh giải được cọ sát với cỏ trên nhằm học hỏi thì xin lỗi các bạn đã nhầm : họ hơn mình 5,6 bóng , họ đánh thuê chắc chắn sẽ đánh chơi chỉ lấy thắng ( thường đánh nốc ao ) , còn họ đánh thật mình chỉ được 3,4 quả vậy các bạn học được gì ? Cơ đó đi tập huấn họ giúp mình rất tốt , còn cọ sát chỉ nên hơn 2 bóng thôi , mấy lời giãi bày , có gì sai các bạn bỏ qua .
Quá chuẩn chú Lương ơi. Cũng như Hà YB đánh vô địch tỉnh Phú Thọ. Gặp những ng kém đến 5-6 viên. Vào cầm quả bóng đập vào bàn cho nảy rõ cao. Như vậy là giao bóng sao? Người ta đập sang thì cứ loop loop, líp líp... Múa may đủ trò. Như vậy thì cọ sát gì chứ. Cháu thấy có người còn tức quá ra ký thua luôn k đánh nữa. Như vậy chỉ lm trò cười thôi chứ đâu phải là cọ sát. Nếu muốn cọ sát với những đối thủ mạnh. Chỉ có cách chấp bóng rồi nộp bia, nộp lẩu. Chứ vào giải mà đánh 0-0 thì chỉ có mà làm trò cười cho thiên hạ... Lại là 1 giải phong trào thì lại càng không nên.

chonmylac2

Trung Sỹ
Bác ruoubakich; anh Trau_Codoc có cùng quan niệm với em quá! Nói chung quan niệm mỗi người khác nhau các bác ạ! Cọ sát thì giao lưu sẽ mang ý nghĩa học hỏi nhiều hơn, còn thi đấu mà đụng cao thủ hơn mình 6-7 banh thì em cũng chẳng học hỏi được gì nhiều! Đơn giản như giao bóng qua mà đở hỏng hoài nản chết được các bác nhỉ!

ruoubakich

Trung Tá
Quá chuẩn chú Lương ơi. Cũng như Hà YB đánh vô địch tỉnh Phú Thọ. Gặp những ng kém đến 5-6 viên. Vào cầm quả bóng đập vào bàn cho nảy rõ cao. Như vậy là giao bóng sao? Người ta đập sang thì cứ loop loop, líp líp... Múa may đủ trò. Như vậy thì cọ sát gì chứ. Cháu thấy có người còn tức quá ra ký thua luôn k đánh nữa. Như vậy chỉ lm trò cười thôi chứ đâu phải là cọ sát. Nếu muốn cọ sát với những đối thủ mạnh. Chỉ có cách chấp bóng rồi nộp bia, nộp lẩu. Chứ vào giải mà đánh 0-0 thì chỉ có mà làm trò cười cho thiên hạ... Lại là 1 giải phong trào thì lại càng không nên.

Cháu thấy đấy , học hỏi được gì ? Còn một sự thật nữa : Mình chỉ được giải ba thôi nhưng mọi người lên chúc mừng khi nhận giải chụp ảnh lưu niệm mãi mới được xuống . Còn đánh thuê , giải nhất ( dưới 45 t ) khi nhận giải hoa cũng chẳng dám giơ lên , nhanh chóng chạy xuống . Khi liên hoan tổng kết ăn tiệc đứng , có người không đến , người đến thì lủi thủi một mình rồi cũng lượn sớm vui gì ? Còn ace trong ngành xin nhau SĐT hẹn có dịp giao lưu và giải lần sau . Một sự thật đáng buồn nữa UCVVĐ chiều thứ hai đánh một trận bị cà xáy loại thế là ăn chơi đến chủ nhật bế mạc ( vì giải ngành nên có quy định đi với đoàn và phải về với đoàn ) . Còn nhiều chuyện cà xáy giải hay lắm !

kirara

Moderator
Mình tập luyện cả vài năm trời mới tới giải Nghành, giải Tỉnh... những mong có dịp thi thố 1 phen, tỏ mặt anh tài, bõ công tập luyện, thỏa lòng mong ước bấy lâu... Ấy vậy mà khi vào giải thì thấy xung quanh toàn các cao thủ có số có má, hạng A1, A2...mà rặt là hàng đi thuê mướn, trong khi mình chỉ là D cứng, thì ai chẳng chạnh lòng? Bác nào bảo thế là dịp để giao lưu thì em thấy bác ấy vị tha quá, chắc trong cuộc sống chẳng giận dỗi ai hay k bằng lòng cái gì bao giờ, khâm phục...
Ghét nhất cái kiểu thể hiện, loop, lip...Vui thì được, nhưng mà trong tình huống như em Trâu nói, thì ấy là vô văn hóa, mà ở đây là văn hóa thể thao, trước hết là coi thường đối thủ, sau là tự hạ thấp bản thân mình.....
Thích cách nghĩ hơi ích kỷ, nhưng mà thật của bác Chonmylac và quan điểm chân thành của Bác Rượu kích gấp 3...

jun2502

Binh Nhì
Cái này theo em thấy BB là môn thể hiện sự khinh thường đối thủ rõ nét nhất, mấy bác trình cao đánh hay hơn người ta thì khinh thường, k biết mấy bác đó khi gặp đối thủ hơn mình bị người ta khinh thường lại có cái cảm giác gì :D
Trình độ hơn nhau nhiều thể hiện rõ nét như bác chonmylac2 nói là giao bóng, giao bóng 10 quả , 10 quả đều đỡ kg đc thì lấy gì mà đánh :D

Thanh Tùng

Trung Sỹ
Các Bác cứ đồn đoán tùm lum, sự thật Đặng Trần Phú không tham gia giải , Bác nào có kết quả thì up lên cho anh em biết với !

nguyenquangvt

Binh Nhì
chào các bác! e cũng la dân bb fong trào,1 con nghiện bb chính hiệu,hehe! cũng lọ mọ đánh giải để có học hỏi thêm,nào ngờ giải nghành bên e toàn thuê cao thủ,mình trình d gặp toàn a,b ,vô đánh nó giao bóng ko đỡ dc,hehe! tức ói máu lun,hehe. như mình có tập luyện cả đời cũng ko thắng dc tụi nó,hic....hic..! đôi lời tâm sụ với các bác cho vơi nổi bùn! hehe

Trau_CoDoc

Trung Uý
Mình tập luyện cả vài năm trời mới tới giải Nghành, giải Tỉnh... những mong có dịp thi thố 1 phen, tỏ mặt anh tài, bõ công tập luyện, thỏa lòng mong ước bấy lâu... Ấy vậy mà khi vào giải thì thấy xung quanh toàn các cao thủ có số có má, hạng A1, A2...mà rặt là hàng đi thuê mướn, trong khi mình chỉ là D cứng, thì ai chẳng chạnh lòng? Bác nào bảo thế là dịp để giao lưu thì em thấy bác ấy vị tha quá, chắc trong cuộc sống chẳng giận dỗi ai hay k bằng lòng cái gì bao giờ, khâm phục...
Ghét nhất cái kiểu thể hiện, loop, lip...Vui thì được, nhưng mà trong tình huống như em Trâu nói, thì ấy là vô văn hóa, mà ở đây là văn hóa thể thao, trước hết là coi thường đối thủ, sau là tự hạ thấp bản thân mình.....
Thích cách nghĩ hơi ích kỷ, nhưng mà thật của bác Chonmylac và quan điểm chân thành của Bác Rượu kích gấp 3...

Thực ra a Hà YB đã từng là thần tượng 1 thời của e. Vì cai lối đánh đẹp mắt, giật chuẩn, có thể chấp sâu. E thì chỉ đánh với a Hà YB này có 2 lần cách đây 2 năm khi ấy a Hà chấp e 6. Đánh mỗi trận 50 bia. và e thắng cả 2 trận có phần may mắn. Chứ hồi gặp giải vô địch tỉnh. Vào xếp đồng đội ai cũng tránh a HàYB này vì sợ làm trò cười cho khán giả chứ k phải vì sợ thua. Rồi vào thấy a ấy cứ đánh kiểu trông rất khó chịu ấy khi gặp đối thủ kém hơn 5-7 quả. Thậm trí có ng tức quá ra ký thua như e đã từng nói ở trên. Từ đó mà e không còn thần tượng tay vợt này nữa. Mặc dù hiện giờ lối đánh của e được nhiều người nhận xét là có những nét khá giống của tay vợt này. :(

chonmylac2

Trung Sỹ
hôm nay mình bận đi làm nên không xem các cao thủ trổ tài thi thố được! Mà cũng may là không đi chứ không có chuyện xảy ra rồi các bác ạ! Nghe anh em nói lại là có mấy người kiếm em nói chuyện phải quấy gì đó! Sợ quá có lẽ t.7 CN chẳng dám đi xem quá! Hay là bỏ vài chai thuê bảo vệ đi xem nữa! Để tối nay thức khuya suy nghĩ xem!

Last edited:

ruoubakich

Trung Tá
Các Bác cứ đồn đoán tùm lum, sự thật Đặng Trần Phú không tham gia giải , Bác nào có kết quả thì up lên cho anh em biết với !

Đây là ae bình luận v.v đánh thuê cho các giải ngành và những bất cập của nó chứ không riêng một ai .( Phú chỉ lf một ví dụ thôi )

mangosteen

Binh Nhì
Tinh hinh la chang co j hay ngoai viec M.Thi ve danh doi nam cho clb Thuan An. Con PS thi nhu thien ha da noi thi k co danh j het ngay ca len BD coi cung k co

trungmap

Binh Nhất
Kết quả thi đấu:

Đồng đội nam: Nhất: BIDV, Nhì: Cấp thoát nước,Ba: CLB bóng bàn Bình Dương và Cục thuế tỉnh.

Đồng đội nữ: Nhất: Cấp thoát nước, Nhì: Thuận An I,Ba: CLB bóng bàn Thủ Dầu Một và Thuận An II

Đơn nam: Nhất: Huế VCBank, Nhì: Tài cục thuế,Ba: Đông cấp nước và Lượng Dĩ An.

Đơn Nữ: Nhất: Ngọc Cấp thoát nước, Nhì: Cúc Thủ Dầu Một ,Ba: Tâm Cấp thoát nước và Phi Thuận An I

Đôi nam: Nhất: Long - Thi Thuận An I, Nhì: Cường - Tú BIDV ,Ba: .....

Đôi nữ: Nhất: Cấp thoát nước, Nhì: Thuận An I,Ba: .......

Đôi Nam Nữ: Nhất: Cấp thoát nước, Nhì: BIDV,Ba: Cấp Thoát Nước và .....

Mình chỉ nhớ nhiêu đó, anh em nào biết bổ sung dùm. Bia

(VĐV Phú không có tham gia giải nha anh em)

ThanhEoDi

Trung Sỹ
Tội nghiệp thằng bạn Phú của tui, bị chửi đã đời cuối cùng nó có đánh đâu, bác nào lập topic này và những người lợi dụng mạng để chửi xéo người khác thì làm ơn có sự giải thích đi, ít nhất là 1 lời xin lỗi chứ, em là em sợ các bác lắm rồi, nghe phong phanh ở đẩu ở đâu rồi vào chửi lung ta lung tung

ManhDung007

Binh Nhì
Phu sóc đánh hay lắm hả các bác ơi! Ông anh Đoàn Kiến Quốc của em chấp được khoảng mấy bóng a! Hi vọng có dịp được giao lưu với anh phú 1 trận, trình em kém Kiến Quốc khoảng 5 bóng không biêt có thể giao lưu được với anh Phú sóc ko nhỉ!

chonmylac2

Trung Sỹ
Tội nghiệp thằng bạn Phú của tui, bị chửi đã đời cuối cùng nó có đánh đâu, bác nào lập topic này và những người lợi dụng mạng để chửi xéo người khác thì làm ơn có sự giải thích đi, ít nhất là 1 lời xin lỗi chứ, em là em sợ các bác lắm rồi, nghe phong phanh ở đẩu ở đâu rồi vào chửi lung ta lung tung

Bạn ThanhEoDi ơi! Có ai nói PS đã đánh giải này đâu? Sự thật là PS có đăng ký đánh cho CTN BD đó mà! Mình nhờ mọi người biết xác nhận dùm và Anh cao thủ uy tín cở Hồ Ngọc Thuận xác nhận đó thôi? Còn vì sao PS không đánh thì bạn tự hỏi bạn Phú của bạn. Bạn đọc lại từ đầu xem mình không thấy có ai nói PS đã đánh giải này đâu? Có ai mà chửi xéo PS thì yên ổn với MOD à? Mình nói biệt danh trước kia của PS thôi đã bị MOD cảnh cáo đó thôi? Sao phải xin lổi PS? Có ai có lổi với PS à? Hay có lổi với bạn? Mình thấy chửi xéo mọi người là bạn đấy! Bạn nên cẩn thận ngôn ngữ của bạn đấy!
""
Mấy hôm nay nghe giang hồ Bình Dương đồn có Phú nào đó tham gia giải vô địch các câu lạc bộ Bình Dương em liền đính chính ngay là chỉ có Phú sóc thôi chứ làm gì có Phú các giang hồ kia chỉ gật gù ậm ừ! Em chỉ biết qua diễn đàn này có Phú Sóc đang làm mưa làm gió trong Nam tên Đặng Trần Phú thôi! Xem lại danh sách VĐV tham gia giải có Đặng Trần Phú chơi cho Công ty Cấp thoát Nước Bình Dương (CTN BD) thật! Và nghe nói về làm cho CTN BD 8 tháng rồi mới ghê chứ!
Đặng Trần Phú này không biết phải Phú Sóc lừng danh không đây? Nếu phải thì làm gì có thời gian mà làm cho CTN BD 8 tháng nay? Theo một trong những quy định giải thì phải ký hợp đồng lao động 06 tháng với DN trên địa bàn tỉnh, chuyện này dể òm mà! Nhưng trong sâu xa trong hợp đồng nào là bảng lương, BHXH, chấm công... em nghĩ CTN BD làm không kịp đâu nhỉ? Có bác nào biết thêm thông tin xác nhận giúp em với? ""

Last edited:

Trau_CoDoc

Trung Uý
Phu sóc đánh hay lắm hả các bác ơi! Ông anh Đoàn Kiến Quốc của em chấp được khoảng mấy bóng a! Hi vọng có dịp được giao lưu với anh phú 1 trận, trình em kém Kiến Quốc khoảng 5 bóng không biêt có thể giao lưu được với anh Phú sóc ko nhỉ!

Vậy a Phú sẽ chấp đc bác khoảng 3-4 viên gì đó ^^!

Bình luận từ Facebook