BH: Ten 64 vs Calibra Sound

Sound hay Ten 64?

• Sound

Votes: 1 25.0%
  • Ten 64

Votes: 3 75.0%

• Total voters
    4
Lối chơi của em là công 2 càng, tập trung moi xoáy trái đầu và đôi công (giật) tốc độ ở những trái sau. Em đang dùng Sound, theo chỉ dẫn của anh Phi Vũ TG. Nay em có ý đồ muốn chuyển qua Ten 64 cho BH. Cho em hỏi có nên hay không, và nếu thay thì cảm giác cũng như tốc độ, xoáy ra sao mong các bác chỉ dẫn? Ngoài 2 mạt đó ra thì còn mặt nào thích hợp với em hay không. Cốt của em là Sar nhé. FH thì ten 05 fx.

Trainee

Đại Tá
Sar đi với Ten 64 chặn chắc bóng đi thẳng tưng, bên kia mờ mắt ra đỡ nhỉ?.
Mà bạn xác định đánh quả 2 thế, đánh Sar có bị nặng nề quá không? Sar tem đồng à ? Mình có cầm thử Sar đánh thấy tải không nổi, chỉ một phát giật lai bạt là có điểm cho 1/2 bên thôi, chứ đánh mỏng, bền không ăn thua :D. Nhất là chân mình chậm, quả nào bóng rơi xuống dưới gầm bàn rồi, moi bằng Sar thấy cứ hiền hiền sao ấy.

drsan

Thượng Tá
Lối chơi của em là công 2 càng, tập trung moi xoáy trái đầu và đôi công (giật) tốc độ ở những trái sau. Em đang dùng Sound, theo chỉ dẫn của anh Phi Vũ TG. Nay em có ý đồ muốn chuyển qua Ten 64 cho BH. Cho em hỏi có nên hay không, và nếu thay thì cảm giác cũng như tốc độ, xoáy ra sao mong các bác chỉ dẫn? Ngoài 2 mạt đó ra thì còn mặt nào thích hợp với em hay không. Cốt của em là Sar nhé. FH thì ten 05 fx.
Bạn moi xoáy được bên BH bằng sar (tem đồng cho cảm giác êm hơn tem nhôm) như thế là bạn đánh rất khéo và cảm giác bóng rất tốt! Bạn chơi mặt cứng sẽ cho ma sát tốt hơn. Mình chơi sar tem đồng và sound, từng thử qua ten (mình trình còn gà) tì thấy sound dễ chơi hơn!

drsan

Thượng Tá
Mình được tư vấn của anh chuyên nghiệp, kết sar vơi Nimbus thấy rất ok. Nếu bạn khéo và cảm giác thì thử sar với Nimbus vip, hoặc xem nhiều ae org tư vấn thêm.

phuongnguyen

Đại Tá
tư vấn bởi kiện tướng quốc gia nhưng vẩn còn thấy k ổn, đúng là bb nó mênh mông.

Mark V

Đại Uý
Sar đi với Ten 64 chặn chắc bóng đi thẳng tưng, bên kia mờ mắt ra đỡ nhỉ?.
Mà bạn xác định đánh quả 2 thế, đánh Sar có bị nặng nề quá không? Sar tem đồng à ? Mình có cầm thử Sar đánh thấy tải không nổi, chỉ một phát giật lai bạt là có điểm cho 1/2 bên thôi, chứ đánh mỏng, bền không ăn thua :D. Nhất là chân mình chậm, quả nào bóng rơi xuống dưới gầm bàn rồi, moi bằng Sar thấy cứ hiền hiền sao ấy.
Chuẩn men, cây Sa của ông HLV nhà mình cũng chuyển từ Ten sang Sound, đánh dễ chịu hơn. Có lẽ trình mình còi + đầu gối khô dầu nên thấy thế

tư vấn bởi kiện tướng quốc gia nhưng vẩn còn thấy k ổn, đúng là bb nó mênh mông.
Dạ ko phải, anh Vũ bảo từ nhỏ giờ toàn đc tài trợ mặt stiga nên không biết đánh Ten ntn hết. Thế nên mới cần góp ý từ các anh, chứ ko phải anh Vũ ko có gì ghê gớm.

Bình luận từ Facebook