Bên nào lợi thế hơn khi 1 đánh 2 trong bóng bàn.

Các bác chắc đã trãi qua 1 người đánh 2 người trong bóng bàn, Vậy nếu 3 vận động viên A, B, C có trình độ tương đương nhau thì khi 1 (A) đánh 2 (B và C), Đấu theo luật đánh đôi, A giao bóng như đánh đôi, B và C thay đổi đỡ liên tục theo luật. Hỏi
1. Khi đánh thì các bên sẽ có lợi thế và khó khăn gì?
2. Dự đoán bên nào là đội sẽ dành chiến thắng.
Thanks.........

Trạng .... CÁ

Đại Tá
Các bác chắc đã trãi qua 1 người đánh 2 người trong bóng bàn, Vậy nếu 3 vận động viên A, B, C có trình độ tương đương nhau thì khi 1 (A) đánh 2 (B và C), Đấu theo luật đánh đôi, A giao bóng như đánh đôi, B và C thay đổi đỡ liên tục theo luật. Hỏi
Thanks.........
Đã có hỏi xoáy đáp xoay, lại có BÀN BÓNG BÓNG BÀN

lamtq

Đại Tá
Thanks.........
Nếu cùng trình D như mình thì hợp cỡ nào bên đánh đôi mình cũng tặng 2viên

phuchuot

Trung Uý
B&C Có thể lao vào nhau.thường thì BvC ko giao được những quả banh khó quá kho.y chủ quan của mình thôi

chanvongkieng

Đại Uý
còn tùy zơ,nhưng nếu A mà yếu trái B thuận tay trái thủ tốt,C thuânj tay phải công tốt thì A k có cửa,chỗ mình đánh kiểu này suốt,thâm chí 1 đánh với 3

holo124

Đại Tá
chỗ mình thường xuyên có những kèo thế này , có khi 4,5 ng đánh vs 1ng
Thường thì A thấp hơn B&C khoảng 2 bóng thì vào kèo sẽ đánh hòa , nếu B&C hơn 3 bóng thì sẽ chấp khoảng 2 quả
Nếu cùng trình thì bao giờ 1 ng chả lợi hơn :D 95% là thắng

Trắng Đen

Thượng Tá
Đánh đơn bao giờ chả lợi thế hơn đánh đôi. Vì đôi phải phối hợp ăn í giữa 2 người, đánh quả sau có ảnh hưởng từ quả trước/đối tác ( giao bóng, hướng bóng, điểm rơi, tốc độ, xoáy, bài,...). Còn thêm phần tâm lý ảnh hưởng đối tác của mình nữa ( mình đánh hỏng, đối tác mình ko có bóng mà đánh, hoặc đối tác tạo cho 1 quả bóng ngon mà mình công hỏng,....), cảm giác bóng xen kẽ khó hơn dù về lý thuyết thời gian nghỉ giữa 2 lần đánh lâu hơn, nghĩ ngợi ok hơn. Các cách duy chuyển 2 người để đừng xung đột nữa.

Còn 1 mình thì tự mình mà diễn theo bài, cảm giác bóng liên tiếp tốt hơn, điều bóng vào các góc khuất, điểm rơi gây khó cho đối thủ còn lại sẽ ok hơn.

Ngang cơ nhau thì đôi sẽ bị lụm bởi đơn là chắc.

bình-bung

Trung Uý
Từ trước giờ mình cũng hay đánh với các bạn như vậy (vài chục trận rồi), mình chấp hai người đánh đồng banh , thua xiển niển , hai bạn chấp 2 trái , mình tìm cách đánh (đổi lối đánh) xuống thành đồng banh , sau đó hai ban cứ thua liên tục trong những lúc gần đây , kì này phải chấp hai bạn mình lại 2 quả như ý kiến của các bác xem sau ...

Bình luận từ Facebook