Bảo quản mặt vợt

vutuan

Thượng Sỹ
Có lần mình sơ ý sau khi bóc 2 mặt vợt ra khỏi cốt rồi để nhầm 2 mặt có keo úp vào nhau, lại còn là bọt khí nưa chứ.
kết quả là sau khi bóc ra rách hết cả 2 mặt, tiếc đắng người

Chia sẻ ra đây để anh em cùng cẩn thận

bocau

Đại Tá
Có lần mình sơ ý sau khi bóc 2 mặt vợt ra khỏi cốt rồi để nhầm 2 mặt có keo úp vào nhau, lại còn là bọt khí nưa chứ.
Lỡ bị trường hợp này; lấy giấy tập lot lên mặt vọt rồi ủi bàn là cho nóng-ấm sponge keo sẽ co lại, lúc này sẽ gở tách 2 mạt vợt dễ dàng hơn;

Last edited:

archer

Đại Tá

Trường hợp này mà để thế bóc bao giờ cũng nát sponge. Cần phải có cách khác xử lí lớp keo giữa 2 mút, e tạm cho có 2 cách: 1 là dùng hóa chất như xăng, nhưng sau đó nguy cơ mút biến chất cũng cao lắm; 2 là dùng nhiệt là mềm lớp keo ra, dùng bàn là như bác trên cũng đc hoặc bỏ lò vi sóng nhiệt độ thấp, thời gian vừa phải, hoặc an toàn hơn thì bỏ nồi hấp bằng hơi nước lên cho nóng rồi lôi ra, khả năng tách được sẽ cao. Cái xấy tóc có lẽ cũng đc việc.

vutuan

Thượng Sỹ
kể ra hôm đó chưa bóc vội mà lên đây xin ý kiến các bác có khi không bị hỏng mặt, chính vì thế có kinh nghiệm gì anh em nên chia sẻ lên đây để cùng rút kinh nghiệm

• Like
Reactions: w96

Bbtayninh

Thượng Tá
Cái này dễ mà bác. Bữa nào bác lấy 2 mặt đã hư dán lại rồi dùng xăng 92. Nhỏ từng giọt tách tới dâu nhỏ tới đó. Xăng tới đâu 2 mặt sẻ bung ra. Ko ảnh hưởng tới mặt vợt đâu bác.

vutuan

Thượng Sỹ
Cái này dễ mà bác. Bữa nào bác lấy 2 mặt đã hư dán lại rồi dùng xăng 92. Nhỏ từng giọt tách tới dâu nhỏ tới đó. Xăng tới đâu 2 mặt sẻ bung ra. Ko ảnh hưởng tới mặt vợt đâu bác.
Em so lay xang thi xang se lam sun het bot khi cua mat vot?

Bbtayninh

Thượng Tá
Em so lay xang thi xang se lam sun het bot khi cua mat vot?
Bác lấy tăm bông nhúng từng giọt. Kéo tới đâu nhỏ tới đó. 2 mặt sẽ tự động tách ra nhẹ nhàng. Em làm hoài mà. Ko hư mặt đâu. Ko tin bác lấy 2 mặt vừa hư thử làm cách của em xem. Kết quả ntn nếu ok rồi lên đây chia sẻ ae roi.

vutuan

Thượng Sỹ
Bác lấy tăm bông nhúng từng giọt. Kéo tới đâu nhỏ tới đó. 2 mặt sẽ tự động tách ra nhẹ nhàng. Em làm hoài mà. Ko hư mặt đâu. Ko tin bác lấy 2 mặt vừa hư thử làm cách của em xem. Kết quả ntn nếu ok rồi lên đây chia sẻ ae roi.
Vang.thanks bac.de e nghich thu

vutuan

Thượng Sỹ
tối qua đã thử nghiệm lấy 2 mặt cũ hỏng cho dính vào nhau và làm như trên , hiệu quả ra phết

Bbtayninh

Thượng Tá
tối qua đã thử nghiệm lấy 2 mặt cũ hỏng cho dính vào nhau và làm như trên , hiệu quả ra phết
Chúc mừng bác. Vậy mốt clb có ai bị thì chia sẽ. Em thì bị dính nhau hoài lúc trước củng hư. Sau lấy xăng là tự bung. Mà ko sợ hư mặt vợt.

tenor89

Thượng Sỹ
Theo anh thì axeton không được em ơi, trước anh thử axeton để tune mặt mà nó ko có tác dụng với keo dán và cao su mặt vợt. Baby oil chắc ok .
axeton chỉ để lột keo chứ em k thấy ai dùng để tuned cả. Có vẻ bb oil hợp lý

Bình luận từ Facebook