Bàn thi đấu - Hinh ảnh CLB CT2 Định công- Dũng9shop

khanhcfc

Thượng Tá
Có lẽ đây không phải sân chơi của những gã đầu bạc! khi biết chơi bóng một chút, đam mê nó một chút thì đã hết đát mất rồi hihi..Ngoài việc nhịn bia, nhin R, nhịn vợ ( ý nói ko cãi vợ) để giữ sức khỏe và tâm lý thoải thoái khi thi đấu còn phải chi phí cho giải. Số đội bị đen nên chỉ được chơi với 2 đội ( báo Hưng yên bỏ cuộc) vị chi mỗi người đánh 2 trận toàn 3 -0 duy nhất một trận Biên gai thua 3/1 thằng cháu lởm khởm nào đó-thử làm phép tính thì mỗi séc đấu ở giải này CT2 chi phí gần 150nđ/séc ! NHưng năm sau nếu nhặt được tiền hoặc lương hưu được tăng mà giải ko cấm những lão già tham gia thì lại " chiến" tiếp.

Đội T&T là một trong ứng cử viên hạng D ...... Bác biên đội mình thua là đúng rồi... Bác ơi

NDB55

Thượng Tá
Đội T&T là một trong ứng cử viên hạng D ...... Bác biên đội mình thua là đúng rồi... Bác ơi
Hihi nhìn trước là chỉ có 3 ông già( ham vui là chính) thì đi ngay từ vòng gửi xe là đương nhiên nhưng chỉ tiếc cùng một công tham dự nhưng đội Báo HY bỏ cuộc do ở xa khi đã bị loại nên ko giao lưu được. 2 đội đã hẹn gặp nhau tại TP HY,- Ko biết cái TP HY nó như thế nào? nếu có dịp đi một chuyến kết nối đam mê vậy!

duckhoai

Trung Uý
Chiều nay cháu muốn vào giao lưu bóng bàn với clb mình ạ.....nhưng cháu không rành lắm ...ai có thể cho cháu dịa chỉ được không ạ...cháu Đức 0974 772 773

NDB55

Thượng Tá
Sau 5h chiều cháu đến nhà CT2 khu đô thị Định công hỏi thăm gặp bác Trang hoặc Biên gai rồi vào mà chiến luôn nhé.

NDB55

Thượng Tá
Chiều nay, tầm 6h có bác Thanh báo ở mạn Cầu giấy đi một mình đến CT2 giao lưu. mặc dù gần cả ngày thi đấu đồng đội ở Bách khoa nhung Biên gai vẫn kịp tiếp và tiễn bác Thanh 1 trận 3-0, sau đó đến lượt Trang đột dập tiếp ko biết kết quả ra sao ?

NDB55

Thượng Tá
Tin vắn. Kỷ niệm ngày lễ 30/4 và 1/5 CLB CT2 Định công t/c giao lưu nội bộ với tất cả các nội dung BB.
Kết quả đặc biệt: nhất hạng B thuộc về ông Cường. Là VĐV nghiệp dư tuổi đã gần 80 nhưng ông Cường đã chiến thắng nhiều VĐV ít tuổi hơn và cả VĐV U70 để đoạt chức vô địch. Ông Cường là cha của cao thủ BB Yên Thăng long- Hoan hô ông Cường.

NDB55

Thượng Tá
Sau thất bại nặng nề trước Lương sơn bạc và Đông anh, hôm qua các bô lão CT2 Định công đã có chiến thắng trước Đội Plus xì gol với tỷ số 5/4. Biên gai đóng góp 2 trận trước Minh và Dũng gai, Trang thắng Khánh, Hùng XB thắng 1 trận và 1 trận đôi với Hiển. CT2 cố lên!

NDB55

Thượng Tá
Kết quả vòng 8 giữa CT2 và 9x Double Fish. Trận đấu vui, nhiều kịch tính..tất cả VDV đều hài lòng với nỗ lực và kết quả của mình.

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
Đôi Trang, Hiển gặp Dụng Anh, Minh tương phản về tuổi tác. Một cặp 9x gặp một cặp trên dưới 70t, một bên lối đánh cơ bản hiện đại cùng sức trẻ và một bên "rơ phủi" với kinh nhiệm tuổi già ( nhưng còn " máu" )- Trận đấu kết thúc ở ván 5 phần thắng ko thuộc về đôi già nhưng họ vẫn vui và hài lòng với nỗ lực của mình.

NDB55

Thượng Tá
Trong thi đấu gặp người có kỹ thuật tốt nhưng gần thua hoặc bị dẫn điểm là dở trò giao bóng không tung, thả bóng qua lưới thì thật là ức chế không muốn chơi - rất nản ý chí thi đấu. Người có tuổi thì có thể chấp nhận được vì họ ko được đào tạo và nhịp của họ lúc nào cũng vậy) chứ các bạn trẻ mà như vậy thì BB VN khó có thể phát triển kịp với BB các nước xung quanh!

Last edited:

NDB55

Thượng Tá
Hôm nay 27/9 CT5 Định công gặp 9x trên sân nhà. Tỷ số thắng 5/4 cho các cháu 9x khi đội khách chỉ có 3 người.Vấn đề ở đây là cực lực nghiêm khắc phê bình đội khách khi đã thỏa thuận với đội chủ nhà là 3 giờ chiều bóng lăn ( và theo đúng điều lệ) thì mãi hơn 3h 30 mới có 1 người đến và phải đến 4h 15 mới có 2 người tiếp theo đến, đánh xong 1 trận lại phải chờ. Tình hình này làm các bô lão cao tuổi vốn hay xúc động nay lại càng bị sốc, ảnh hưởng đến tâm lý thi đấu(thời đại khoa học tân tiến cần phải nghiêm chỉnh vấn đề giờ giấc kể cả đi chơi khi đã có thỏa thuận). Nhưng với tinh thần giao lưu là trên hết nên trận đấu vòng áp chót vẫn diễn ra suôn sẻ. Đặc biệt hôm nay khen ngợi cháu Thúy đã cống hiến một trận hay cho các cụ CLB BB cao tuổi CT2 Định công khi đã thắng bác Biên gai sau 3 lần gặp tại giải BB org.

son_lindam

Trung Uý
Các trận đấu diễn ra sôi nổi đầy kịch tính từ 14h30 đến 17h30. Một tay vợt nghiệp dư thứ hạng cao của Lang sơn đã đi xe máy từ Lũng cú ( 70km) để giao lưu với đoàn.
Sân rộng đủ không gian thi đấu...Mấy hôm nữa em sẽ sang giao lưu với mấy bác

Bình luận từ Facebook