Bạn lo lắng điều gì trước trận đấu quan trọng?

NDB55

Thượng Tá
Chơi bóng bàn nghiệp dư ai cũng có sự lo lắng nào đó trước một trận đấu quan trọng. Lý do nỗi lo lắng hay sợ hãi đó có thể đến từ rất nhiều nguyên nhân. Nó có thể đến từ chính bản thân mình như kỹ thuật chưa hoàn hảo còn điểm yếu, hoặc sức khỏe, áp lực của người thân hoặc các lý do vớ vẩn khác mà ta có thể hay gặp phải..Nếu ta có thể trải lòng mình thì biết đâu chính ta lại tự tìm cách nhanh chóng khắc phục được nỗi lo lắng đó hoặc người nào đó sẽ giúp đỡ và góp ý cho mình. Riêng tôi có nỗi lo lắng nhất là gặp phải đối thủ tay trái lại có quả giao ko tung bóng đúng luật cực xoáy sang bên phải của mình!

son_canloc

Đại Tá
Chơi bóng bàn nghiệp dư ai cũng có sự lo lắng nào đó trước một trận đấu quan trọng. Lý do nỗi lo lắng hay sợ hãi đó có thể đến từ rất nhiều nguyên nhân. Nó có thể đến từ chính bản thân mình như kỹ thuật chưa hoàn hảo còn điểm yếu, hoặc sức khỏe, áp lực của người thân hoặc các lý do vớ vẩn khác mà ta có thể hay gặp phải..Nếu ta có thể trải lòng mình thì biết đâu chính ta lại tự tìm cách nhanh chóng khắc phục được nỗi lo lắng đó hoặc người nào đó sẽ giúp đỡ và góp ý cho mình. Riêng tôi có nỗi lo lắng nhất là gặp phải đối thủ tay trái lại có quả giao ko tung bóng đúng luật cực xoáy sang bên phải của mình!

Muốn giao lưu với bác một trận mà theo như bác nói thì những thứ đó e đều có , thậm chí còn độc hơn đó là giao bóng tung rất cao RÕ RÀNG nhưng tại thời điểm tiếp xúc e nghiêng người che và bóng phát đi qua nách , chủ yếu là bóng xoáy ngang ngắn và chặt đít xoáy xuống nặng thỉnh thoảng trêu ngươi phát nhanh kg xoáy vào góc xa hoặc nhanh lên chồm vào giữa mặt . E nghiên cứu rất kỷ và học theo Cu này , nhưng cu này chỉ mới dùng cánh tay che nên chưa độc lắm

Nói về độ kín thì Cu này phải gọi e bằng Cụ . Hihi nổ cho vui nhưng phải công nhận e phát hơi bị ba trắp bác ạ , nhưng nhìn tung cao vẫn thấy YÊU

NDB55

Thượng Tá
Nghe bác nói tôi đã khoái tai và ngứa cái tay rồi đấy hihi..chỉ tiếc vì điều kiện điều kiện địa lý và hoàn cảnh chắc chúng ta khó có thể gặp nhau để giao lưu trực tiếp..thôi thì tạm thời cứ nổ từ xa cho vui vậy!

o3ma

Đại Tá
Muốn giao lưu với bác một trận mà theo như bác nói thì những thứ đó e đều có , thậm chí còn độc hơn đó là giao bóng tung rất cao RÕ RÀNG nhưng tại thời điểm tiếp xúc e nghiêng người che và bóng phát đi qua nách , chủ yếu là bóng xoáy ngang ngắn và chặt đít xoáy xuống nặng thỉnh thoảng trêu ngươi phát nhanh kg xoáy vào góc xa hoặc nhanh lên chồm vào giữa mặt . E nghiên cứu rất kỷ và học theo Cu này , nhưng cu này chỉ mới dùng cánh tay che nên chưa độc lắm

Nói về độ kín thì Cu này phải gọi e bằng Cụ . Hihi nổ cho vui nhưng phải công nhận e phát hơi bị ba trắp bác ạ , nhưng nhìn tung cao vẫn thấy YÊU
Kiểu giao bóng của VĐV Waldner người Thụy Điển này bây giờ là vi phạm luật rồi bác ạ. Bác mà đi thi đấu giao bóng kiểu này thì bị trừ điểm sau mỗi lần phạm luật đấy.

NDB55

Thượng Tá

Gay nhỉ ! tôi dùng gai trái- vậy làm thế nào để khắc chế có hiệu quả giao bóng của son- canloc- kiểu giao này tôi rất ngại. Thôi để nghiên cứu đã, "chiến" sau. Có ai mách nước dùm tôi cách luyện tập và khắc chế kiểu giao bóng này ko?

son_canloc

Đại Tá
Em cũng vậy, lần đầu tiên thi đấu giải, cứ gặp 1 là tay trái, 2 là không tung bóng, tung kiểu thả bóng xuống là em hoảng hết cả thần hồn chả có tâm trí đánh gì cả.
Hehe Bác phải học theo mấy a cảnh sát hình sự đi , ví dụ muốn đánh án ma túy thì sử dụng ma túy muốn đánh án tệ nạn mai dâm thì vào sống với gái mại dâm ... Bác muốn chống quả này hiệu quả chỉ có cách bác phải học phát quả này và xem người ta chống và thấy được đường bóng ra khỏi tay mình như thế nào để còn biết mà bốc thuốc điều trị bác ạ , hihi vì bt có ai phát cho quả này đâu , chỉ vào giai đoạn gian nan khi đó họ mới giở trò mèo này nên muốn học là kg thể

NDB55

Thượng Tá
Hehe Bác phải học theo mấy a cảnh sát hình sự đi , ví dụ muốn đánh án ma túy thì sử dụng ma túy muốn đánh án tệ nạn mai dâm thì vào sống với gái mại dâm ... Bác muốn chống quả này hiệu quả chỉ có cách bác phải học phát quả này và xem người ta chống và thấy được đường bóng ra khỏi tay mình như thế nào để còn biết mà bốc thuốc điều trị bác ạ , hihi vì bt có ai phát cho quả này đâu , chỉ vào giai đoạn gian nan khi đó họ mới giở trò mèo này nên muốn học là kg thể
Chống lại quả giao bóng của Son-canloc trong thi đấu:( tạm thời). Nếu phát hiện thấy phạm luật như dùng tay che bóng, ko tung bóng thì phải nhanh chóng dỗi ko đánh nữa hoặc khiếu nại trọng tài để quả sau đối phương nếu có phát thì cũng ko tự tin như trước. Còn nếu ko phạm luật thì tôi nghí phải có chiêu gì đó luyện tập chống lại kiểu giao bóng này thật kỹ trước khi TĐ thì mới tự tin khi đứng trước Soncanloc.

dinhthanh

Trung Sỹ
Nếu tung bóng thì có che 1 chút e vẫn cố gắng được, căng mắt nhìn thôi. Cố gắng tăng phản ứng dẫn lên thì chắc đỡ cũng k đễn nối nào. Vẫn hãi mấy quả giao bóng không tung @_@!!!. Mà tập quả đấy thực sự em không hứng lắm ý chứ, e mới tập bóng bàn được 2 năm, thầy dạy toàn bắt tung cao, không tung em cũng k biết phát kiểu gì :))

NDB55

Thượng Tá
Một điều lo lắng nữa ảnh hưởng đến trận đấu đó là tính tự ti lo trình của mình ko hoàn hiện lắm lại nhỡ gặp phải đấu thủ quá mạnh. Nhiều khi xem các giải BB các khán giả thường hay bình luận, nào là đánh thế kia mà cũng vào thi đấu, trình độ chỉ ngang mình, nào là trình thế kia xuống làm trò hề à...như vậy tự mình lại cấm mình chứ ban TC ko cấm khi mình muốn co sát và học hỏi nhất là các giải diễn ra ở nhà thi đấu lớn đôi khi nhiều người đánh được nhưng ko đang ký tham gia!

son_canloc

Đại Tá
Kiểu giao bóng của VĐV Waldner người Thụy Điển này bây giờ là vi phạm luật rồi bác ạ. Bác mà đi thi đấu giao bóng kiểu này thì bị trừ điểm sau mỗi lần phạm luật đấy.

Làm gì có giải nào mà phạm luật bạn , chỉ có giao lưu bia là chính cho nên quả che bóng so với đối thủ của a Biên gai còn đẹp chán , hi hi đi với ma mặc áo giấy thôi . Thậm chí nếu cần còn phải đục chọi nữa kìa . Dù sao mình vẫn ủng hộ tư tưởng
SỐNG VÀ LÀM VIỆC THEO HIẾN PHÁP VÀ PHÁP LUẬT

dinhthanh

Trung Sỹ
Một điều lo lắng nữa ảnh hưởng đến trận đấu đó là tính tự ti lo trình của mình ko hoàn hiện lắm lại nhỡ gặp phải đấu thủ quá mạnh. Nhiều khi xem các giải BB các khán giả thường hay bình luận, nào là đánh thế kia mà cũng vào thi đấu, trình độ chỉ ngang mình, nào là trình thế kia xuống làm trò hề à...như vậy tự mình lại cấm mình chứ ban TC ko cấm khi mình muốn co sát và học hỏi nhất là các giải diễn ra ở nhà thi đấu lớn đôi khi nhiều người đánh được nhưng ko đang ký tham gia!
Vâng, Đây cũng là cái mà khiến khá nhiều người, trong đó có trình còi như em, vì mình non kinh nghiệm sợ vào đánh k ăn thua. Bh có rút kn được đôi chút :)

o3ma

Đại Tá
Làm gì có giải nào mà phạm luật bạn , chỉ có giao lưu bia là chính cho nên quả che bóng so với đối thủ của a Biên gai còn đẹp chán , hi hi đi với ma mặc áo giấy thôi . Thậm chí nếu cần còn phải đục chọi nữa kìa . Dù sao mình vẫn ủng hộ tư tưởng
SỐNG VÀ LÀM VIỆC THEO HIẾN PHÁP VÀ PHÁP LUẬT
Thế vậy các bác dùng luật bia chứ không theo luật BB à? ;). Khẩu quyết: "Sống và làm việc theo hiến pháp và pháp luật" bác cũng thuộc mà.

dinhthanh

Trung Sỹ
Việt mất tự tin, lo lắng là tâm lý rất bình thường anh à. Mình phải chấp nhận điều này, đánh nhiều, đối mặt với nó mình mới vượt qua được nó. Đến các VDV thế giới đấu các giải lớn còn cau mày cau mặt. Quan trọng là ai vượt qua được tinh thần trong trận đấu trước, tất nhiên cũng phải xét về trình độ nữa ^^

NDB55

Thượng Tá
Việt mất tự tin, lo lắng là tâm lý rất bình thường anh à. Mình phải chấp nhận điều này, đánh nhiều, đối mặt với nó mình mới vượt qua được nó. Đến các VDV thế giới đấu các giải lớn còn cau mày cau mặt. Quan trọng là ai vượt qua được tinh thần trong trận đấu trước, tất nhiên cũng phải xét về trình độ nữa ^^
Đúng vậy, đã lâm trận thì ai ít nhiều cũng có tí tâm lý, ko có chút tâm lý nào thì thần kinh có vấn đề rồi nhất là đang bị dẫn điểm. Nhưng trước khi lâm trận còn một điều lo lắng nữa là sát ngày giờ thi đấu mà bà xã còn nhờ hết việc dễ đến việc khó hihi...thế mới biết trong thể thao hậu phương quan trọng thật.

tiachop

Thượng Tá
Em thấy khi bước vào giải đấu nào đó thì bị tâm lý nhất là gặp phải đối thủ dưới cơ mình 1-2 bóng. Quả thật tình thế này rất vi diệu.
Bởi vì chiếu theo thực lực thì mình là cơ trên --> phải thắng. Chính vì áp lực phải thắng nên mình bị tâm lý. Còn đối thủ thì ở cửa dưới, tâm lý thoải mái hơn, thậm chí xung hơn.

traihalinh

Trung Sỹ
Thể thao chủ yếu là giao lưu và rèn luyện sức khỏe thôi mà. Khi nào đi đấu giải mang vinh quang về thì mới lo lắng. Em thì chơi chỉ giải trí thôi

NDB55

Thượng Tá
Một lo lắng nữa là sắp phải đấu với đấu thủ bé tí ti nhưng có kỹ thuật tốt hơn và rất xung, hoặc sắp đấu với đấu thủ già ko có kỹ thuật cơ bản nhưng có lối đánh khó chịu với lối đánh của mình, đấu với đấu thủ nữ có sức khỏe đã xinh lại rất xung mãn lại có nhiều cổ động viên ủng hộ...những điều này cũng có thể làm ảnh hưởng đáng kể đến kết quả thi đấu.

Bình luận từ Facebook