Hà Nội (Đã bán )Bán cốt Supper Mijuntani hàng nhật

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Chấm cái chữ “đặt riêng” nó có chuẩn riêng luôn à...giống thằng masan bán nước lã hoá chất mà nó xây dựng chuần nước mắm cho Việt Nam! Mình...

Sống ở thiên đường mà anh còn kêu gì...
Mẹ sư chúng nó, coi dân VN như mứt, tống đủ thứ độc hại vào đồ ăn thảo nào ung thư ngày càng nhiều :(

phuongnguyen

Đại Tá
Sống ở thiên đường mà anh còn kêu gì...
Mẹ sư chúng nó, coi dân VN như mứt, tống đủ thứ độc hại vào đồ ăn thảo nào ung thư ngày càng nhiều :(
Bác thông não em phát...tại sao trước giờ vis mắt ngọc Take bán 2,5t k ai mua, z giờ tăng 3,8t tchuan Nhật bà con order ầm ầm, kể cả xách tay TQ nó bán 4,7tr vẫn có ngừoi mua...hic
Dân thiên đường hay thật mua toàn đồ rẻ ....mà như sh....t

lion

Đại Tá
Em cũng mua vợt mới bên Nhật nhiều nhưng thực lòng chả khi nào kiểm tra đến sê-ri làm gì cho mệt xác, nói chung là mua bán bên này an tâm. Có vẻ người ta cũng chả ghi số sê-ri vào trong hoá đơn làm gì cho mệt, cùng lắm là tên vợt, bản fl hay st, số lượng, giá tiền, tên và địa chỉ người mua thôi.

Trừ hàng đặt riêng, còn lại em cho rằng như nhau hết, mua tại Nhật hay Việt Nam chả khác mẹ gì nhau cả, các bác đừng hão huyền. Thằng Take nó chỉ là thằng đại lý độc quyền của BTY tại Việt Nam, sau đó phân phối đi cho các anh bán lẻ như Hùng Hà, Dũng Cửu...mà thôi.

Hangruoi

Nộp bia khắp Việt Nam!
Staff member
Em cũng mua vợt mới bên Nhật nhiều nhưng thực lòng chả khi nào kiểm tra đến sê-ri làm gì cho mệt xác, nói chung là mua bán bên này an tâm. Có vẻ người ta cũng chả ghi số sê-ri vào trong hoá đơn làm gì cho mệt, cùng lắm là tên vợt, bản fl hay st, số lượng, giá tiền, tên và địa chỉ người mua thôi.

Trừ hàng đặt riêng, còn lại em cho rằng như nhau hết, mua tại Nhật hay Việt Nam chả khác mẹ gì nhau cả, các bác đừng hão huyền. Thằng Take nó chỉ là thằng đại lý độc quyền của BTY tại Việt Nam, sau đó phân phối đi cho các anh bán lẻ như Hùng Hà, Dũng Cửu...mà thôi.

Thằng Nhật, Hàn nó coi trọng dân nên hàng nội địa nó vẫn chất hơn hàng xuất, mua bên đó chả phải lo hàng giả, nhái.... Chú đi nhiều thì cũng là may mắn hơn ae suốt ngày ru rú ở xứ thiên đường này, luôn phải tỉnh táo không dính hàng lởm ngay. Ví dụ như dàn âm thanh mini cao cấp chỉ thấy điện 100v mà về VN giá bán cao ngất.

Trainee

Đại Tá

Nó đặt hàng riêng, theo chuẩn TK. Chứ TK không phải là đại lý độc quyền (phân phối hàng không có chữ TK) nhé bác. Mình xác định thế kẻo nhầm lẫn hàng TK với hàng Nhật xịn mà bác hay mua bên kia mỗi lần đi công tác, ...
P/s: NếuTK là đại lý độc quyền, em tin là nó show ngay cái Certificate lên trang nhất website nó ngay; còn giờ em chưa thấy nó khoe bằng chứng chỗ nào đó.

Trainee

Đại Tá
Cá nhân em, sau khi chơi 1 tháng, hôm nay ngậm ngùi bán cây SZJK hàng Take vì không sao tạo ra được cảm giác giống như khi chơi cây cũ rách hàng Nhật xách tay (cùng cán, cùng trọng lượng); nản quá, lại xoay tìm thử cây khác vậy!

lion

Đại Tá
Nó đặt hàng riêng, theo chuẩn TK. Chứ TK không phải là đại lý độc quyền (phân phối hàng không có chữ TK) nhé bác. Mình xác định thế kẻo nhầm lẫn hàng TK với hàng Nhật xịn mà bác hay mua bên kia mỗi lần đi công tác, ...
P/s: NếuTK là đại lý độc quyền, em tin là nó show ngay cái Certificate lên trang nhất website nó ngay; còn giờ em chưa thấy nó khoe bằng chứng chỗ nào đó.

Ngày trước em đã có lần giúp một người bạn hỏi trực tiếp BTY Nhật Bản về việc xin làm đại lý thì họ trả lời bên Việt Nam đã có Take rồi nên họ không chấp nhận đối tác thứ 2. Em chả tin và quan tâm việc họ đặt theo tiêu chuẩn của họ đâu, em cho rằng như nhau hết!

lion

Đại Tá
Cá nhân em, sau khi chơi 1 tháng, hôm nay ngậm ngùi bán cây SZJK hàng Take vì không sao tạo ra được cảm giác giống như khi chơi cây cũ rách hàng Nhật xách tay (cùng cán, cùng trọng lượng); nản quá, lại xoay tìm thử cây khác vậy!

Em đang chơi Vis Take, đang ở bên này nhưng cũng không có ý định mua cây Vis bên này mang về chơi coi nó thế nào vì với em việc đó là không cần thiết.

Trainee

Đại Tá
Em đang chơi Vis Take, đang ở bên này nhưng cũng không có ý định mua cây Vis bên này mang về chơi coi nó thế nào vì với em việc đó là không cần thiết.
Nó như kiểu em ăn nem Thanh Hóa rồi thì không thích nem Lai Vung nữa thế thôi mà. Em đánh cây kia cũng chả xuống tý bóng gì, gà vẫn là gà thôi; chỉ là cái cảm giác nó khác quá, mà điều này thì có khi cùng 1 lô hàng đánh nó cũng khác nhau ấy chứ.

lion

Đại Tá
Nó như kiểu em ăn nem Thanh Hóa rồi thì không thích nem Lai Vung nữa thế thôi mà. Em đánh cây kia cũng chả xuống tý bóng gì, gà vẫn là gà thôi; chỉ là cái cảm giác nó khác quá, mà điều này thì có khi cùng 1 lô hàng đánh nó cũng khác nhau ấy chứ.

Vâng, em cũng không nói ai sai ai đúng ở đây, có thể nó là cảm giác thật, cũng có thể là cảm giác an tâm khiến mình nghĩ rằng hàng Nhật tốt hơn hàng Take. Còn với em thì em cho là như nhau :)

lion

Đại Tá
Đọc bình luận các bạn mình thấy có nhiều suy diễn khác nhau, nói chung là bảo vệ quan điểm của mình. Nước mình đang hoà nhâp với thế giới chuyện giá cả, chất lượng là do nhà kinh doanh kí hợp đồng với nhà sản xuất. Chẳng hạn chẳng hạn Dreem thái vs Dreem việt bạn có thấy khác nhau ko? Coffe xuất sang USA có khác ko. Đến đây chắc các bạn hỏi sao lại khác nhau để làm gì? Vâng thị trường dân nghèo, thị trường dân giàu, nhà kinh doanh họ phải tính chứ, ko thì họ phá sản hết các bạn ạ. Đến đây các bạn chắc ko cần tranh luânj nữa nhỉ.! Tks

Bác nói như vậy không đúng!

Thằng Take chỉ là nhà nhập khẩu hàng từ Nhật về phân phối cho các đại lý trong nước, chứ không phải nó đặt hàng theo tiêu chuẩn đểu để đưa vào Việt Nam lô hàng kém chất lượng hơn, thằng Butterfly không bán rẻ thương hiệu cho cái trò mèo như vậy.

Còn nếu bác nói Honda Dream Việt Nam và Honda Dream Thailand thì rõ ràng khác nhau vì 2 cái xe được sản xuất tại hai nhà máy khác nhau.

Nói chung, người Việt Nam chúng ta buôn hàng đểu, dùng hàng đểu, bị dùng hàng đểu nhiều nên cả người bán và kẻ mua đều không tin nhau. Vì vậy chả bao giờ luận điểm này có thể chốt hạ được cả.

Vậy, vấn đề quan trọng nhất là quan niệm và sự tin tưởng của cá nhân người tiêu dùng (ae ta) vào một thương hiệu nào đó, vào thằng nhập khẩu nào đó, vào thằng cửa hàng nào đó mà thôi.

lion

Đại Tá
Nếu con Super Jun này bên Nhật bán 5Tr mà Việt Nam bán 7.5Tr thì em nhiệt liệt hoan nghênh các bác mua hàng Nhật bởi mua rẻ hơn đuọc 2.5Tr, chơi chán sau 1 năm bán lại vẫn nguyên vốn.

Thật đấy, như hồi trước thằng Butterfly chưa khống chế giá bán cốt tại các cửa hàng trên mạng, em toàn mua bên này về chơi chán bán lại bằng giá mua ban đầu. Nhueng sau khi nó áp dụng chiêu đó thì em chả thèm làm cái trò ấy làm gì cho mệt.

Bình luận từ Facebook