Avalox J Power

Tranan

Binh Nhì
Avalox J Power

Loại : Off + Tốc độ : 95 Kiểm soát : 98 Trọng lượng : 85gr Cấu tạo : 7 Gỗ (Lớp ngoài Hinoki Japan)
Thông số này có chính xác không các Bác? Tôi đang chơi Primorac Carbon định chuyển sang “em” này . Nhờ các Bác tư vấn giúp nên chọn mặt vợt nào cho phù hợp và cho vài cảm nhận về “em” nó! Xin cảm ơn trước! Bia

Cây này ở Việt Nam ít dùng lắm bạn ạ. Nếu chuyển từ Primorac Carbon sang thì sẽ thấy thiếu lực, tuy nhiên điều chỉnh bóng dễ hơn và quả giật thì hiểm và xoáy hơn. Sau khi bạn dùng một thời gian và làm quen được sẽ không thấy đuối lực nữa. J-Power có đường bóng thấp nên sẽ hợp các mặt vợt có góc bắn từ trung bình đến cao như Palio Blitz, Andro Hexer, Donic Acuda, Butterfly Tenergy (trừ dòng 25). Ngoài ra những mặt vợt đời mới của Stiga cũng khá hợp, sẽ tạo cảm giác êm cho cốt.

Tranan

Binh Nhì
Em r ất thích m àu sắc cốt vợt n ày. Xin Bác Hỏa Châu cho biết đây là màu của gỗ hay là màu hoá chất? v à có phai màu theo thời gian hay không? Xin cảm ơn Bác !

Em r ất thích m àu sắc cốt vợt n ày. Xin Bác Hỏa Châu cho biết đây là màu của gỗ hay là màu hoá chất? v à có phai màu theo thời gian hay không? Xin cảm ơn Bác !

Chào bạn.
Hiện giờ hầu hết cán vợt đều dùng công nghệ cắt lát gỗ tự nhiên thành từng miếng mỏng, sau đó ép dán lại với nhau và nhuộm màu. Cách này làm cho màu nhuộm ngấm và bám chặt vào gỗ. Màu của cán J-Power vì thế là màu nhuộm. Tuy nhiên nó rất khó phai, trừ khi ngâm trong bể dung môi hòa tan được màu nhuộm hàng chục tiếng. Mồ hôi người không phải là một trong những dung môi hòa tan được màu nhuộm nên bạn có thể yên tâm về khoản này.

Bình luận từ Facebook