Anh em So sánh Timoboll ZLF và Amultart ZLC

xukaka

Đại Tá
Theo như thông số nhà sản xuất Amultart ZLC Speed 10.2,Control 76,Weight 88,Ply 5W+2AC. Còn Timoboll ZLF là Speed 90,Control 80,Weight 86. Ai đã đánh thử qua Timoboll ZLF xin cho cảm nhận nhé

Last edited:

Profess.medical

Đại Uý
Theo như thông số nhà sản xuất Amultart ZLC Speed 10.2,Control 76,Weight 88,Ply 5W+2AC. Còn Timoboll ZLF là Speed 90,Control 80,Weight 86. Ai đã đánh thử qua Timoboll ZLF xin cho cảm nhận nhé

nói chung thì ZLF control tốt,tạo xoáy dễ,xử lý bóng ổn nhưng tốc độ thì quả là 1 vấn đề nan giải cho những người chưa biết phát lực bác ạ.ZLF đánh hơi rung tạo cảm giác tốt tuy nhiên không cắn bóng dc như các dòng khác

xukaka

Đại Tá
Cảm ơn bác. Tình hình là mình đang dùng Amultart ZLC + 2 mặt Ten 05FX, đánh xa bàn tốt, giật bóng tốt. Tuy nhiên mình chưa chặn đẩy được những cú giật tà đạo, bởi vì kê vợt vào bóng bung ra ngoài. Do cốt Amultart ZLC có độ nảy cao. Mình đang phân vân có nên đầu tư thêm 1 em nữa mà khắc phục được điểm này. Xin các bác chỉ giáo

dvdbka

Trung Uý
Mình chưa chơi thử Amultart nhưng đã từng chơi qua: W.Schlager, Nittaku LargeSpear, TMB ALC. Tốc độ của ZLF so với các dòng trên thì kém hơn tuy nhiên kiểm soát thì tốt nhất trong những dòng mình đã từng chơi. Nếu bạn hy sinh một chút tốc độ bù lại bạn sẽ nhận được sự kiểm soát rất tốt, riêng cái này bọn Châu Âu rất thích!

Profess.medical

Đại Uý
Cảm ơn bác. Tình hình là mình đang dùng Amultart ZLC + 2 mặt Ten 05FX, đánh xa bàn tốt, giật bóng tốt. Tuy nhiên mình chưa chặn đẩy được những cú giật tà đạo, bởi vì kê vợt vào bóng bung ra ngoài. Do cốt Amultart ZLC có độ nảy cao. Mình đang phân vân có nên đầu tư thêm 1 em nữa mà khắc phục được điểm này. Xin các bác chỉ giáo
chặn bóng là cả 1 quá trình bác ạ.không phải chỉ do vợt đâu ạ.doi với những quả giật căng mình không nhắc đến.còn với những quả giật tà đạo thì theo em điều quan trọng nhất là phải đoán dc hướng bóng,tiếp theo là kĩ thuật chặn.với em 2 điều này là đủ chứ em chặn không quan trọng là dùng vợt gì chặn lắm ạ.

MaiXuanViet

Moderator

Giật tà đạo là giật xoáy quá nên bóng chạm vợt xoáy mạnh bung ra ngoài phải không nhỉ?

Nếu là chặn bóng giật có độ xoáy cao tốc độ chậm thì bóng bung ra ngoài là do mút chứ cốt tác động không nhiều, còn chặn bóng giật sung thì mới chủ đạo là cốt tác động.

Amul tốc độ cao nhưng là cốt đầm chứ không phải cốt cứng như Sar hay Pri, nếu chặn bằng Amul mà ko ổn thì mình nghĩ chắc chỉ có chuyển qua cốt gỗ thôi. CLB mình có 1 nữ giáo viên dạy bóng bàn ngày ngày chặn bóng bằng Amul rất đều.hihi Bia

xukaka

Đại Tá
Cảm ơn bác, có lẽ em nên tập nhiều. Chứ em thấy cốt Amultart + Ten 05FX đánh rất phê. Khó Thay đổi em khác được

minhsaybn

Trung Sỹ
Giật tà đạo là giật xoáy quá nên bóng chạm vợt xoáy mạnh bung ra ngoài phải không nhỉ?

Nếu là chặn bóng giật có độ xoáy cao tốc độ chậm thì bóng bung ra ngoài là do mút chứ cốt tác động không nhiều, còn chặn bóng giật sung thì mới chủ đạo là cốt tác động.

Amul tốc độ cao nhưng là cốt đầm chứ không phải cốt cứng như Sar hay Pri, nếu chặn bằng Amul mà ko ổn thì mình nghĩ chắc chỉ có chuyển qua cốt gỗ thôi. CLB mình có 1 nữ giáo viên dạy bóng bàn ngày ngày chặn bóng bằng Amul rất đều.hihi Bia
Từ lúc mình chuyển từ Sar sang chơi Amultart mình thấy quả chặn rất êm tay và có cảm giác làm chủ được quả chặn hơn trước rất nhiều...

chúmập

Thượng Sỹ
Sẵn topic này các bác cho em hỏi almutart hợp với mút nào bên FH? Trong các loại Ten thì nó hợp với Ten nào? Theo các bác nó là cốt cứng hay mềm. Em xem bảng thông số BTF đưa ra thì nó là cốt mềm, trong khi nhiều bác bảo nó là cốt cứng vì có carbon. Bia

LMC

Trung Tá
Sẵn topic này các bác cho em hỏi almutart hợp với mút nào bên FH? Trong các loại Ten thì nó hợp với Ten nào? Theo các bác nó là cốt cứng hay mềm. Em xem bảng thông số BTF đưa ra thì nó là cốt mềm, trong khi nhiều bác bảo nó là cốt cứng vì có carbon. Bia

BTF nào đưa ra là mềm vậy bác, chán bawell fleet rồ hả chú mập.

ho_mit

Binh Nhì
Mu Vina CMS xin trân trọng thông báo

Chúng ta hãy bắt đầu những cuộc phiêu lưu mạo hiểm để hoàn thành nhiệm vụ giải cứu vùng đất MU, bạn được quyền chọn một trong 7 chủng tộc: Chiến Binh, Tiên Nữ, Phù Thủy, Chúa Tể, Đấu Sĩ,Thuật Sĩ và Thiết Binh. Với những hình ảnh tuyệt đẹp, cực kỳ sinh động và những kỹ thuật tiên tiến của Open GL Full 3D Engine, WebZen đã biến những điều không thể thành có thể. Điều gì nằm sau các truyền thuyết và huyền thoại cố xưa đầy bí ẩn của lục địa MU?

Cuộc phiêu lưu bắt đầu.....​

http://nw8.upanh.com/b3.s34.d4/bd8c7f9dc9d4230cf22e21e0af58ba7f_54776378.topthang4.png

Thời gian OPEN BETA : 14:00 ngày 20/04/2013 ( THỨ BẢY )

Trang chủ
http://vinacms.vn ( vinacms.vn )

Link tải Game :
http://webzen.manh-quan.net/MU%20VinaCMS%202013.exe

Diễn đàn http://4r.vinacms.vn ( 4r.vinacms.vn )

Phiên Bản : Season 6 Part 5 Full master RF
Exp : 500
Drop : 20%
Đường truyền : 1Gbps
Data Center : Việt Nam
AntiHack: VietGuard
Website: N.M.H

Đối tượng tham dự: Tất cả các game thủ

Thời gian: 14h00 20/04/2012 – 22h00 15/05/2013

Nội dung sự kiện
: Trong thời gian diễn ra sự kiện, những nhân vật có số lần reset cao nhất sẽ nhận được phần thưởng.

Phần thưởng:
Dành cho Top 1 2 3 ( Tính Theo Top Reset Cao Nhất )
  1. Top 1 : Set Thần Exl + 13 + Luck + 2 Option ( tự chọn )
  2. Top 2 : Set Thần Exl + 9 + Luck + 2 Option ( tự chọn )
  3. Top 3 : Set Thần Exl + 0 + Luck + 1 Option ( tự chọn )

Top chủng tộc :
( Áp dụng cho nhân vật có số lần Reset cao nhất trong 7 chủng tộc )
http://nw4.upanh.com/b3.s34.d4/160a43f516eec3141cb19b0792c5468a_54535294.vukhihanhtrang2.jpg
  1. Top 1 : Vũ khí + 11 + Luck + 2 Option ( tự chọn )
  2. Top 2 : Vũ khí + 11 + Luck + 1 Option ( tự chọn )
  3. Top 3 : Vũ khí + 0 + Luck + 1 Option ( tự chọn )

Lưu ý :
  1. Xét giải từ Top 1 2 3 ==> Top chủng tộc
  2. Nếu nhận giải Top 1 2 3 ,bỏ qua Top chủng tộc
  3. Chủng tộc nào lấy Item chủng tộc đấy
  4. Không đổi giới tính trong thời gian đua Top
  5. Không đổi tên nhân vật trong thời gian đua Top
Bên cạnh đó Mu Vina CMS còn rất nhiều sự kiện dành cho các bạn trong thời gian đua Top

MaiXuanViet

Moderator

Nếu là rơ của tuyển năng khiếu thì em nghĩ dùng FH Ten05 là tốt nhất. Rơ thiên về xoáy hơn thì dùng qua Ten05fx hoặc Ten80 là good vì 2 mặt này mềm hơn nên kéo xoáy tốt hơn. Bia

Còn việc BTF xếp Amul vào cốt mềm thì em nghĩ là "đầm bóng" theo nghĩa tiếng Việt, vì tiếng anh chả biết "đầm bóng" nên dịch là thế nào nên ngta xếp thành SOFT, mình thì dịch thành mềm nên gây tranh cãi. :)

Em có nói sai thì cho em xin lỗi. Em hiểu sao nói vậy thôi (_ _!)

chúmập

Thượng Sỹ
BTF nào đưa ra là mềm vậy bác, chán bawell fleet rồ hả chú mập.

Đây nè bác ơi :

Bia Bia Bia

Ttfan2012

Đại Tá
Cây ZLF nếu biết cách phát lực và dùng kết hợp với những mặt cứng như Ten 05, Ten 80, Ten 64 thì tốc độ cũng không hề thấp. Tuy nhiên, vấn đề của cây này là nó mềm nên tạo xoáy rất lớn, theo đó, nếu xử lý bóng không nhanh và đủ chân thì khi tấn công đối phương bằng quả giật bóng rồi bị kê trả xoáy của chính mình lại sẽ rất khó đánh tiếp. Đó là cảm nhận của riêng mình sau hơn một tháng sử dụng cây này. Tuy nhiên, mình vẫn rất thích cây TMB ZLF này ở chỗ nó cho phép mình thực hiện rất nhiều kỹ thuật của bóng bàn khi luyện tập và trong thi đấu. Vài dòng xin chia xẻ cùng ae diễn đàn về cây kiếm mà ở VN ít người sử dụng.

vcbshark

Đại Tá
Em đánh ZLF được khoảng 2 năm, nhưng trình còi nên không có đánh giá gì nhiều, sau đây là cảm nhận cá nhân:

1. Tốc độ: NA<ZLF<HAO2<VICTAS OFFENSIVE
2. Cắn xoáy: NA = ZLF < VICTAS<HAO2
3. Êm: HAO2<VICTAS< NA <ZLF
4. Lực: cái này thì em không biết, vì em đánh toàn thừa chứ chẳng bao giờ thiếu, nên thấy các cốt như nhau cả. Tuy chỉ có thằng HAO2 do cắn xoáy rất ghê nên đánh lực khi đối giật rất nhàn, chỉ đưa vợt ngược chiều xoáy của bóng để vợt tự cắn xoáy là đã đủ vào bàn rồi, muốn đánh hiểm hoặc khó mới cần tăng thêm tí lực, còn chỉ cần vào bàn thì vợt vào mặt là khá ổn rồi, giảm lực hoặc đợi cắn xoáy xong mới đánh thì vô tư, trúng trượt là do di chân có đủ để giơ vợt ra không thôi ạ

Ttfan2012

Đại Tá
Em đánh ZLF được khoảng 2 năm, nhưng trình còi nên không có đánh giá gì nhiều, sau đây là cảm nhận cá nhân:

1. Tốc độ: NA<ZLF<HAO2<VICTAS OFFENSIVE
2. Cắn xoáy: NA = ZLF < VICTAS<HAO2
3. Êm: HAO2<VICTAS< NA <ZLF
4. Lực: cái này thì em không biết, vì em đánh toàn thừa chứ chẳng bao giờ thiếu, nên thấy các cốt như nhau cả. Tuy chỉ có thằng HAO2 do cắn xoáy rất ghê nên đánh lực khi đối giật rất nhàn, chỉ đưa vợt ngược chiều xoáy của bóng để vợt tự cắn xoáy là đã đủ vào bàn rồi, muốn đánh hiểm hoặc khó mới cần tăng thêm tí lực, còn chỉ cần vào bàn thì vợt vào mặt là khá ổn rồi, giảm lực hoặc đợi cắn xoáy xong mới đánh thì vô tư, trúng trượt là do di chân có đủ để giơ vợt ra không thôi ạ
Thực ra việc nhận xét về một cây vợt thì ai cũng có thể có cảm nhận riêng được mà bạn. Chứ nói trình còi hay không còi ở diễn đàn bóng bàn này thì rất rất vô cùng (vì ngoài trời còn có trời-đến chuyên nghiệp Việt Nam mình ra thế giới thi đấu cũng không biết nói là trình gì....nữa là). Mình cũng đã đánh qua NA và Hao 2 thì thấy hơi khác với bạn một chút là tốc độ của Hao II chậm hơn so với NA và ZLF một chút bạn ạ. :)

vcbshark

Đại Tá
Thực ra việc nhận xét về một cây vợt thì ai cũng có thể có cảm nhận riêng được mà bạn. Chứ nói trình còi hay không còi ở diễn đàn bóng bàn này thì rất rất vô cùng (vì ngoài trời còn có trời-đến chuyên nghiệp Việt Nam mình ra thế giới thi đấu cũng không biết nói là trình gì....nữa là). Mình cũng đã đánh qua NA và Hao 2 thì thấy hơi khác với bạn một chút là tốc độ của Hao II chậm hơn so với NA và ZLF một chút bạn ạ. :)

Hao2 của em sợ cũng qua tay bác rồi, nguồn gốc từ bác @Red Arc mà ra, bác chắc chắn cảm nhận chuẩn hơn em rồi, vì so với những người đã so vợt cùng thì bác chấp em cũng chỉ khoảng 7-8-7 thôi ạ:(:(:(:(:eek::eek::p:D

Ttfan2012

Đại Tá
Hao2 của em sợ cũng qua tay bác rồi, nguồn gốc từ bác @Red Arc mà ra, bác chắc chắn cảm nhận chuẩn hơn em rồi, vì so với những người đã so vợt cùng thì bác chấp em cũng chỉ khoảng 7-8-7 thôi ạ:(:(:(:(:eek::eek::p:D
Uả mình đã bao giờ chấp ai 7 viên đâu cơ chứ, toàn là được chấp như vậy thôi mà. ;)

Cốt amu mềm rồi, đánh 2 mặt Ten 05 thì mềm quá giật k có lực mấy. 05 để giật trái tốt hơn là phải. Giật phải nên dùng Ten 64. E đánh thấy vậy nên góp ý!

Bình luận từ Facebook