Anh em dùng Gergely Alpha vào chém gió chia sẻ tý nào

hoantopas

Đại Tá
Tập luyện đi bác ơi mặt vợt chỉ 1 phần nào thôi, có cơ hội thử và trải nghiệm thì ok chứ đừng phí phạm quá vào việc đổi cốt với mút. Luyện võ thôi.

Cảm ơn Bác, Em vẫn đang tập luyện mà hihi, lúc đầu tập chơi Em dùng cây A.mazunov Off+ dán hai mặt Yasaka Mark V, nhưng khi đổi sang cây Gergely Alpha Em thấy nó nẩy bóng hơn, giật và bạt đều tốt hơn, tốc độ bóng nhanh, nhưng vì Em chưa hiểu nhiều về mặt vợt nào hợp với người tập chơi, nên Em cần tư vấn của các Pro ( nhưng Em phải công nhận là Cốt vợt Gergely Alpha rất hay )

docmaorg

Đại Tá
Cảm ơn Bác, Em vẫn đang tập luyện mà hihi, lúc đầu tập chơi Em dùng cây A.mazunov Off+ dán hai mặt Yasaka Mark V, nhưng khi đổi sang cây Gergely Alpha Em thấy nó nẩy bóng hơn, giật và bạt đều tốt hơn, tốc độ bóng nhanh, nhưng vì Em chưa hiểu nhiều về mặt vợt nào hợp với người tập chơi, nên Em cần tư vấn của các Pro ( nhưng Em phải công nhận là Cốt vợt Gergely Alpha rất hay )

Nếu mới tập chơi thì quan trọng là động tác và các khái niệm đúng ngay từ đầu về phương pháp và kỹ thuật, chứ ko phải là mặt vợt, vì với người mới tập chơi cốt mút ko có ý nghĩa lắm trong khoảng 3-6 tháng đầu tập cơ bản. Chúc bạn tập và lĩnh hội được các yếu lĩnh để lên bóng.

tunghatri

Đại Tá
cho em hỏi cái em đang dùng cốt này vơi FH:XIOM OMEGAIV ERO.BH:BRACUDA.Liệu combo này đã chuẩn chưa nhi.em đang định dùng fh:rakza7sof ko biết có ổn ko nữa.

hoantopas

Đại Tá
Nếu mới tập chơi thì quan trọng là động tác và các khái niệm đúng ngay từ đầu về phương pháp và kỹ thuật, chứ ko phải là mặt vợt, vì với người mới tập chơi cốt mút ko có ý nghĩa lắm trong khoảng 3-6 tháng đầu tập cơ bản. Chúc bạn tập và lĩnh hội được các yếu lĩnh để lên bóng.

Cảm ơn Bác, Em cũng đang cố gắng ^^

docmaorg

Đại Tá
cho em hỏi cái em đang dùng cốt này vơi FH:XIOM OMEGAIV ERO.BH:BRACUDA.Liệu combo này đã chuẩn chưa nhi.em đang định dùng fh:rakza7sof ko biết có ổn ko nữa.

Mình đã từng đánh rakza7soft thấy xoáy nhưng bóng đối phương sang gò bị bềnh, sau đó thấy đánh ngon hơn cả là combo ở chữ ký.

hoantopas

Đại Tá
Nào... những pro nào đã và đang dùng Gergely Alpha, vào đây cho Anh Em xin tý Review về cây kiếm này nào. Mình mới dùng Em nó nên chưa có nhiều thông tin gì, Chỉ thấy tốc độ nhanh, và hơi khó kiểm soát, Chắc tại mình dán mặt vợt chưa hợp lý. Rất mong được xem đánh giá của mọi người về Em nó. Thanks

toannq

Trung Uý
Nào... những pro nào đã và đang dùng Gergely Alpha, vào đây cho Anh Em xin tý Review về cây kiếm này nào. Mình mới dùng Em nó nên chưa có nhiều thông tin gì, Chỉ thấy tốc độ nhanh, và hơi khó kiểm soát, Chắc tại mình dán mặt vợt chưa hợp lý. Rất mong được xem đánh giá của mọi người về Em nó. Thanks
Kiên trì thôi bác ợ,em đán ten 05fx mất cả tháng trời mới quen.Mình cứ cố gắng cho phù hợp với combo đề ra.Nghe nói ten64 hợp với BH hơn.Tùy rơ từng người

hoantopas

Đại Tá
Kiên trì thôi bác ợ,em đán ten 05fx mất cả tháng trời mới quen.Mình cứ cố gắng cho phù hợp với combo đề ra.Nghe nói ten64 hợp với BH hơn.Tùy rơ từng người

Ten 05FX nó mềm hơn ten 64 nhiều bạn ah, mình sai lầm khi dán Ten 64, đúng như Bạn nói Ten 64 chỉ hợp voi BH, còn FH thì nên dùng Ten 05FX kiểm soát dễ hơn, vì vốn dĩ Ten 05 đã mềm hơn Ten 64 rồi, Ten 05FX còn mềm hơn nữa

asiandragon255

Trung Sỹ
Dường như cây này phù hợp hơn cho những ai dạy bóng bàn để dìu bóng cho học trò vì độ nảy và điều khiển khá chuẩn có thể chỉnh lại đường banh theo ý mình. Tuy nhiên nó cũng tạo lại đường banh 'chuẩn' cho đối phương dễ dàng tấn công hơn. Khó mà tạo được thế đánh 'độc chiêu' với phông vợt này!! Từ lúc dùng cây này mình thường xuyên gác vợt...
Một vài ý kiến chủ quan ban đầu, mong có ai nói ngược lại để mình cảm thấy lạc quan hơn vì đã lỡ 'lấy' em nó rồi!!:p

Em vừa tham gia giải bóng bàn sinh viên open 2012 về. Anh Hà Yên Bái cũng dùng cây vợt này giao bóng, cắt, giật trái phải đều ngon lành! bóng hiểm hay không phụ thuộc kỹ thuật và chiến thuật người đánh bác ạ! đây là cốt vợt đời sau của sadius cải thiện độ kiểm soát đó! em đánh cây này giật sướng tay lắm!! kết hợp ten 64 giật xa bàn rất khoái

asiandragon255

Trung Sỹ
Tuy mình mới đánh cốt này ,GA rất hay! tốc độ nhanh và lại dễ điều khiển.Mà được cái không kén mặt và khi mua mặt cũ lại dễ.
Mình cũng thích đánh FH:Ten 64 hoặc Rakza 7 và BH : Donic và Ransant.
Nói chung là tuyệt vời.Không phải chê.Quan trọng là luyện....luyện.... luyện thật nhiều mà thôi.
bằng chứng em là đã thua bác trong giải thị trấn cầu diễn! hờ hờ!!! không biết cso đúng là anh toàn tổ 1 ko??hehe

toantrang01088189

Đại Uý
A Toàn đây! Chú nhớ thế?Chú tham gia giải sinh viên à? Thích thế? Có oánh với Hà YB cái nào không? Hôm giải các doanh nghiệp Lâm cũng đánh với HÀ YB nhưng Lâm bị 3 bát. Chắc dùng Sadius không dùng GA:D
Hôm nào chú vào A giao lưu?

toantrang01088189

Đại Uý
A Toàn đây! Chú nhớ thế?Chú tham gia giải sinh viên à? Thích thế? Có oánh với Hà YB cái nào không? Hôm giải các doanh nghiệp Lâm cũng đánh với HÀ YB nhưng Lâm bị 3 bát. Chắc dùng Sadius không dùng GA:D
Hôm nào chú vào A giao lưu? Hiện tại A dùng FH: HD và BH: TEN 64

nhimpitt

Trung Sỹ
Các bác cho hỏi gegerly alpha bạt bóng có ngon không a? Can FL cầm có bị bé không a? Em đang đánh Timo boll ALC mà thấy cán FL hơi bé thành ra lúc xoay sở hơi khó khăn . Thanks các bác!

xadieu

Trung Sỹ
khổ cái thân em, mua GergelyAlpha về đánh toàn thua. giờ chỉ thấy nhớ Schlager. Các bác biết ai muốn trao đổi báo em nhé,,,nhớ Schlager quá

tunghatri

Đại Tá
Các bác cho hỏi gegerly alpha bạt bóng có ngon không a? Can FL cầm có bị bé không a? Em đang đánh Timo boll ALC mà thấy cán FL hơi bé thành ra lúc xoay sở hơi khó khăn . Thanks các bác!
GA bạt bóng cực ngon luôn,bác cứ làm cái combo như chữ ký của em thì khỏi phải suy nghĩ.nếu không thích đánh ten thì bác dùng xiom omega 4 euro cũng không tệ

asiandragon255

Trung Sỹ
Em đang chơi tên64 cho BH va Ten 05 cho FH, nói chung là quá ổn!! giật và bạt đều oke! chỉ có một điều GA bóng vẫn hiền không hiểm hóc như một số cốt vợt khác!!

Bình luận từ Facebook