amultart với mặt tàu

boll_boll

Moderator
các bác cho em hỏi amultart có dán được mặt tàu không nhỉ....

Được bác ạ nhưng với những mặt Tàu tension như Haifu Shark, Whale, DHS Tin arc series, Gold Arc series. Còn loại mặt như Hurricane series, Skyline series dán vào đánh hơi chán.

boll_boll

Moderator
mấy loại mặt đó độ bám bóng có cao không? (mặt Tàu tension ấy). em đang dùng mặt 729-5....

Bám bóng khá bạn ạ, so với những mặt Nhật Đức thì bám xoáy nhỉnh hơn 1 chút, so với Tàu chính cống thì không bằng vì thường tốc độ mút càng nhanh thì độ xoáy bị giảm.

vhuy_qx

Binh Nhì
kết hợp với H3 NT hay những dòng tương tự được không bạn...
theo mình tốc độ thì bản thân Amultart tốc độ cao rồi. nếu có bị giảm chút chắc cũng vẫn ổn...

luckyluckedh

Đại Uý
được hết bạn ơi, mặt tàu độ nảy kém nếu không tune, nên dán với cốt nào có độ nảy tương đối hoặc cao trợ lực hay hơn, vấn đề là mặt tàu nó hơi nặng, và bạn luyện tập kỹ thuật tốt, đều thì mình nghĩ mút tàu dán với cốt nào cũng được, tùy mình chỉnh lực tay ra sao thôi, đừng quan trọng hóa vấn đề, thân! :D

vhuy_qx

Binh Nhì
cám ơn bạn. mình đang băn khoăn vì đang chơi mặt tàu mà muốn lên đời cốt, (nhà nghèo thích dùng đồ sang Amultart). tích góp để mua thôi.

Piing poong

Thiếu Uý
kết hợp với H3 NT hay những dòng tương tự được không bạn...
theo mình tốc độ thì bản thân Amultart tốc độ cao rồi. nếu có bị giảm chút chắc cũng vẫn ổn...

Theo mình thì không nên, mình vẫn đang thử 2 mặt H3 với Mù tạt thấy cảm giác bóng ko sướng như oánh với cốt gỗ mặc dù H3 mình là loại sponge đặc biệt rất mềm nhưng tốc độ vẫn nhanh kinh khủng ;). Mình đã qua lâu rồi cái thời cứ cốt nào xịn nhất đắt nhất, mặt nào xịn nhất đắt nhất là chén. Vừa rồi mình thử PG7 có mấy trăm K với H3 và Ten 05 vẫn phê lòi mắt. Tất nhiên là tùy lối đánh và cảm nhận nên. Lời cuối - Hãy mượn vợt ai có đánh thử xem có hợp không hẵng sau khi đã có phân tích tham khảo sơ sơ. Chúc may mắn và không lãng phí trừ khi có nhiều thóc muốn thử nghiệm các loại vũ khí chiến đấu mới ;) Bia

Ttfan2012

Đại Tá
Theo mình thì không nên, mình vẫn đang thử 2 mặt H3 với Mù tạt thấy cảm giác bóng ko sướng như oánh với cốt gỗ mặc dù H3 mình là loại sponge đặc biệt rất mềm nhưng tốc độ vẫn nhanh kinh khủng ;). Mình đã qua lâu rồi cái thời cứ cốt nào xịn nhất đắt nhất, mặt nào xịn nhất đắt nhất là chén. Vừa rồi mình thử PG7 có mấy trăm K với H3 và Ten 05 vẫn phê lòi mắt. Tất nhiên là tùy lối đánh và cảm nhận nên. Lời cuối - Hãy mượn vợt ai có đánh thử xem có hợp không hẵng sau khi đã có phân tích tham khảo sơ sơ. Chúc may mắn và không lãng phí trừ khi có nhiều thóc muốn thử nghiệm các loại vũ khí chiến đấu mới ;) Bia

Bạn ơi, thế XO đánh với H3 có O.k ko bạn? Theo thông số mình cảm thấy nó hơi cứng nhưng thực tế ra sao thì chỉ có những người đánh rồi như bạn mới biết. Thanks trước nhé. :)

vhuy_qx

Binh Nhì
mình muốn dùng lâu dài, chứ mà cứ lên đời mãi thì lại mất một khoảng thời gian để làm quen vợt mới... có khi thay vợt rồi một số kỹ thuật lại không hợp nữa. để mình mượn của mọi người xem sao.

Piing poong

Thiếu Uý
Bạn ơi, thế XO đánh với H3 có O.k ko bạn? Theo thông số mình cảm thấy nó hơi cứng nhưng thực tế ra sao thì chỉ có những người đánh rồi như bạn mới biết. Thanks trước nhé. :)

Cảm nhận của riêng mình: E nó thuộc dòng gỗ cứng nhưng mỏng vừa đủ để chén với mút Tàu cứng (phân tích truyền thống là bóng ko bật ngay ra như cốt carbon nên còn độ lún vào cốt vợt) cho cảm giác và điều khiển rất tốt nhé. 5 lớp gỗ nên có độ rung nhẹ tăng độ phê và sướng khi kết hợp mút Tàu. E nó rất có lộc ;) Mới ra quân 4 buổi - Được 1 số trận chiến >= 8 từ thấp thủ đến trung bình thủ, ngang cơ thủ cho đến nhỉnh hơn 1, 2 bóng mà chưa thua trận nào (Tính trên tổng thể) ;) Bia
Kết luận là tạm thời rất hài lòng với em nó & Rosewood XO chiến với H3 là ngon ;) Bia

traicauvong_bg

Đại Tá
trước e cũng đánh amul vơi h3 rồi.phải nói la chán. ko ăn bóng lắm. sau đó vì đam mê tàu đạo nên cho amul ra đi và tuyển acoustic về. h3 vẫn hợp các dòng thuần gỗ nhất.nên e khuyên bác.nếu chơi mút nhật thì để amul ma chơi.còn nếu thích mút tàu thì cứ mấy loại thuần gỗ ý.cảm nhận của riêng e.chúc bác sớm tìm đcj bảo kiếm và chuyên tâm vào tập luyện

vhuy_qx

Binh Nhì
trước e cũng đánh amul vơi h3 rồi.phải nói la chán. ko ăn bóng lắm. sau đó vì đam mê tàu đạo nên cho amul ra đi và tuyển acoustic về. h3 vẫn hợp các dòng thuần gỗ nhất.nên e khuyên bác.nếu chơi mút nhật thì để amul ma chơi.còn nếu thích mút tàu thì cứ mấy loại thuần gỗ ý.cảm nhận của riêng e.chúc bác sớm tìm đcj bảo kiếm và chuyên tâm vào tập luyện
vợt thuần gỗ mình đánh mà cảm giác không có lực (cũng có thể do mua đồ linh tinh)...

traicauvong_bg

Đại Tá
bác nên xác định lối đánh của mình thiên về tốc độ hay xoáy nhiều. được cái no se mất cái kia.cốt gỗ e nói ở đây là có độ rung nhất định.biết phát lực thì ko hề thiếu lực đâu.nhưng về khoản hợp mút tàu và kiểm soát bóng thì cá nhân e thấy hơn hẳn mấy loại zlc hay alc nhiều

tieuthantien

Tiểu Phương Liều Mạng
tốc độ 2 vợt khi so sánh với nhau thế nào nhỉ...

Theo thông số của hãng thì bằng nhau, nhưng amutart dầy hơn, nặng hơn, nên đánh có cảm giác đằm hơn, cảm giác banh đi lực hơn.
Bạn cùng phòng mình chơi MIjutani, mình dán mặt tàu đánh thử ok lắm,

Bình luận từ Facebook