Ai vào giúp e vs ạ

Đức Defenser

Binh Nhì
E muốn tư vấn về giật lắc cổ tay , e giật moi lỏng vs giật mạnh đủ cả r , nhưng vì đối thủ quen bóng nên ko còn hiệu quả nữa , bây h e muốn hỏi là :

- lắc cổ tay rồi thì nên hạn chế bớt lực từ cánh tay đúng ko.
- giật lắc cổ tay chỉ dành cho những quả bóng trong bàn thôi đúng ko.

Xin mời cao nhân vào giải đáp.

bantaylua

Đại Uý
Cái này kiểu phát triển mâu và thuẫn ấy. Về đại thể mình nghĩ bạn nên vui vì điều này, vì nó tạo động lực để mình cố gắng hoàn thiện bản thân. Mình cũng từng rơi vào hoàn cảnh như bạn. Đầu tiên là giật moi nhẹ, xoáy ăn điểm, đến khi quen rồi người ra gài khó, rồi chặn, đẩy, bạt ngon nghẻ. Thậm chí giao bóng các kiểu đều bị bắt bài sau một khoảng thời gian ăn nhàn. Sau mình nghĩ: Là do mình chưa đủ độ ổn định và biến hóa đa dạng trong quả giật. Từ ngày đó mình cố gắng tập giật các kiểu, moi xoáy điểm rơi, giật bạt sâu vào cuối bàn 2 góc. Bên cạnh đó tập thêm quả giao bóng đa dạng nữa, các đối thủ tỏ ra khó khăn hơn hẳn. Giờ mình vẫn luyện thêm đủ mọi kĩ thuật khác, nhất là quả chặn bóng nữa, rồi các kĩ thuật khác nữa. Mình cảm thẩy luôn trong trạng thái.....mình còn có thể hoàn thiện hơn nữa nên rần rà cảm thấy việc quen bóng sẽ là động lực để mình tập kĩ thuật mới vượt qua họ. hì hì

Đức Defenser

Binh Nhì
E ko biết giật moi , tốn sức quá bác ạ , thỉnh thoảng bị rúc lưới vì vào mỏng quá ,lúc thì bị bung ra ngoài , e chỉ biết giật xoáy ngang thôi

Bình luận từ Facebook