52 Week Training Plan - Kế hoạch Tập luyện 52 Tuần (PingSkills)

thaythuydn

Đại Tá
Alô Alô !
Chào các bác, các bạn trong BBT phụ đề PingSkillS ! Tết này NTBB được nghỉ khá dài (15 ngày). Tất nhiên là ngoài "chén Tết" và thăm thú bà con họ hàng, thì thời gian còn lại chỉ dành cho ... BB (bóng bàn chứ ko phải bia bọt nha, hihi !). Nếu mà có mấy bài "PingSkillS" để dịch thì hay quá, chứ ko vào năm mới lại nhiều việc cơ quan, khó có thời gian rảnh. Mong các bác, các bạn có sản phẩm công đoạn Nghe-Ghi thì chuyển cho NTBB nhé !
Anh NTBB nhiệt tình với anh em quá Rất cám ơn.

cuong171180

Binh Nhì
rất bổ ích nhưng sao các video hướng dẫn bị xóa hết rồi vậy các bác. E không dowload được ( ngày 2/6/2015). Mong bác NTBB check lại các đường link để anh em dow về học tập. Thanks

NTBB

Super Moderators
rất bổ ích nhưng sao các video hướng dẫn bị xóa hết rồi vậy các bác. E không dowload được ( ngày 2/6/2015). Mong bác NTBB check lại các đường link để anh em dow về học tập. Thanks
Các bạn thông cảm ! Vì vấn đề bản quyền, nên các đường link trên YouTube của các video đã đăng ko còn sử dụng được. Mình thì ko rành về vụ này lắm nên chưa biết xử lý ra sao. Tạm thời, các bạn sang FB vào trang của mình và đăng ký thành viên nhóm CÙNG HỌC BÓNG BÀN VỚI GIÁO TRÌNH PINGSKILLS", mình sẽ add các bạn làm thành viên để các bạn có thể xem thoải mái.

Txt

Binh Nhì
Các bạn thông cảm ! Vì vấn đề bản quyền, nên các đường link trên YouTube của các video đã đăng ko còn sử dụng được. Mình thì ko rành về vụ này lắm nên chưa biết xử lý ra sao. Tạm thời, các bạn sang FB vào trang của mình và đăng ký thành viên nhóm CÙNG HỌC BÓNG BÀN VỚI GIÁO TRÌNH PINGSKILLS", mình sẽ add các bạn làm thành viên để các bạn có thể xem thoải mái.
Cái link fb CÙNG HỌC BÓNG BÀN VỚI GIÁO TRÌNH PINGSKILLS là gì thế bạn? mình muốn tham gia??

cofferlait

Thượng Sỹ
PingSkillS - 52 Week Training Plan / PingSkillS - Kế hoạch Tập luyện 52 tuần

Đây là phần Mục Lục của chủ đề "Kế hoạch Tập luyện 52 tuần" trong bộ tài liệu hướng dẫn học bóng bàn của hãng Ping SkillS. Chủ đề này gồm 52 video tương ứng với 52 tuần như dưới đây (xem bài này và bài 2).

Từ bài 3 trở đi sẽ là toàn bộ 52 video có phụ đề tiếng Việt, được sắp xếp theo thứ tự tứ 1 đến 52. Sau đó là phần quá trình dịch và làm phụ đề, và các bài bàn luận, trao đổi của ACE.

(Để người đọc tiện theo dõi, các video đã làm xong phụ đề tiếng Việt sẽ được bôi đỏ).

1. Stroke Consistency
Độ ổn định của cú đánh

Để thắng được nhiều điểm, bạn cần phải có khả năng đánh được nhiều bóng trên bàn. Hãy để chúng tôi giúp bạn cải thiện độ ổn định của bạn.

2. Topspin off Backspin
Giật bóng đối phó với bóng xoáy xuống

Đừng để đối thủ của bạn đẩy bạn chạy quanh bàn. Hãy cải thiện cú giật thuận tay của bạn chống lại đường bóng xoáy xuống với 1 số bài tập tuyệt vời.

3. Consistent Combinations
Những sự Phối hợp nhuần nhuyễn

Hãy tập luyện việc chuyển tiếp giữa cú đánh trái tay và cú đánh thuận tay của bạn. Với những bài tập tuyệt vời này bạn sẽ không bao giờ bị bất ngờ.

4. Third Ball Attack
Tấn công bóng thứ 3.

Bóng thứ 3 là quả bóng rất quan trọng trong 1 trận đấu bóng bàn. Chúng tôi sẽ giúp bạn cải thiện độ ổn định của bạn trên cú đánh này.

5. Shuffle Footwork
Di chuyển đổi bước.

Đổi bước ngang là một kỹ thuật di chuyển được sử dụng phổ biến nhất trong bóng bàn. Hãy thực hành thật nhiều kỹ thuật này.

6. Three Ball Footwork
Di chuyển 3 bóng.

Chúng tôi sẽ giới thiệu các bài tập di chuyển 3 bóng. Các bài tập này sẽ giúp bạn phát triển bộ chân của mình sao cho bạn có thể di chuyển chính xác đến bất cứ bóng nào.

7. Four Ball Footwork
Di chuyển 4 bóng.

Chúng tôi sẽ giúp nâng bộ chân của bạn lên một mức độ tiếp theo bằng các bài tập 4 bóng. Chúng ta cũng bắt đầu làm việc về phát triển cú giao bóng mới.

8. Fast Footwork
Di chuyển nhanh.

Bạn có thể di chuyển nhanh đến mức nào? Chúng tôi sẽ giới thiệu một số bài tập để nâng cao tốc độ di chuyển của bạn. Chúng tôi cũng sẽ tiếp tục làm việc trên các cú giao bóng mới của bạn.

9. Forehand Attackting Technique
Kỹ thuật Tấn công Thuận tay

Trong phiên này chúng tôi sẽ tập trung vào việc cải thiện kỹ thuật tấn công thuận tay của bạn bằng cách sử dụng một số bài tập ngẫu nhiên.

10. Backhand Attacking Technique
Kỹ thuật tấn công trái tay.

Phát triển một cú giật trái tay mạnh mẽ sẽ đưa trận đấu của bạn lên một mức độ mới. Đây là trong tâm của chúng ta trong tuần này.

11. Improve You Pushing
Cải thiện cú đẩy bóng của bạn.

Cú đẩy bóng thường bị xem nhẹ trong bóng bàn. Chúng tôi sẽ làm sáng tỏ nhiều sự cần thiết của cú đánh này.

12. Defensive Technique
Kỹ thuật phòng ngự.

Bạn có khả năng phòng ngự không? Đây thực sự là 1 tuần thú vị với rất phong phú các bài tập gồm câu bóng bổng và cắt bóng xa bàn.

13. Placement of Your Shots
Điểm rơi các cú đánh của bạn.

Trong trận đấu, bạn cần phải tìm ra điểm rơi tốt nhất để đánh bóng tới. Bạn cần thực hành kỹ năng này trong việc tập luyện của bạn.

14. The CrossOver Point
Điểm chuyển tiếp giữa đánh trái tay và thuận tay.

Nhắm vào điểm chuyển tiếp là 1 kỹ năng mà bạn cần phát triển và là trọng tâm của phiên tập luyện tuần này.

15. Using Depth
Sử dụng chiều sâu.

Hãy nâng cao khả năng kiểm soát của bạn và học cách đánh bóng với các chiều sâu khác nhau trên bàn.

16. Backhand Placement
Điểm rơi của cú trái tay.

Bạn luôn đánh cú trái tay chéo bàn phải không? Hãy đảm bảo là bạn sẽ tập luyện để đánh bóng đến các vị trí khác.

17. Generating Speed
Tạo ra tốc độ.

Mọi người đều muốn có khã năng đánh vào bóng với tốc độ và độ ổn định thật cao. Ở đây sẽ có 1 số bài tập giúp bạn làm được điều đó.

18. Varying the Pace (part 1)
Thay đổi tốc độ (phần 1).

Không phải lúc nào bạn cũng đánh bóng nhanh hơn mà đều thắng điểm. Hãy thực hành cách biến đổi tốc độ cú đánh của bạn để khiến đối phương mắc lỗi.

19. Varying the Pace (Part 2)
Thay đổi tốc độ (phần 2).

Việc biến hóa tốc độ các cú đánh của bạn là một phần quan trọng trong bóng bàn mà chúng ta sẽ tập trung vào 1 lần nữa trong ngày hôm nay. Đây là phiên tập mà chúng ta thực hành việc phối hợp tốc độ trong các cú đánh tấn công của bạn.

20. The Pace of Your Pushes
This session focuses on the speed of your pushes. Short pushes are extremely effective from stopping your opponent attacking and long fast pushes can catch them off guard.
Tốc độ của cú đẩy bóng của bạn.
Phiên này sẽ tập trung vào tốc độ của cú đẩy bóng của bạn. Các cú đẩy bóng ngắn là cực kỳ hiệu quả ngăn chặn đối phương tấn công và các cú đẩy bóng dài, nhanh có thể khiến đối phương bị bất ngờ.

21. Generating More Spin
Tạo ra nhiều xoáy.

Việc tạo ra nhiều xoáy trên các cú đánh của bạn có thể gây nhiều khó khăn cho đối thủ. Tuần này chúng ta áp dụng 1 số bài tập chuẩn và tập trung vào việc tạo ra nhiều xoáy trên các cú đánh xoáy lên.

22. Subtle Spin Variations
Subtle variations of spin will win you a lot of points. In this session we get you to focus on the amount of spin you put on the ball.
Những biến hóa xoáy tinh tế.
Những sự biến hóa khéo léo về xoáy giúp bạn thắng nhiều điểm. Trong phiên này chúng tôi sẽ cùng bạn tập trung vào lượng xoáy mà bạn sẽ đặt vào bóng.

23. Combining Speed and Spin
Phối hợp tốc độ và xoáy.

Tuần này chúng ta sẽ tập trung vào việc cải thiện tốc độ các cú đánh xoáy lên của bạn. Bạn cần chắc chắn là bạn đã đạt được tốc độ và xoáy cao.

24. Curling Forehand Topspin
The sidespin topspin forehand is a favourite of many players. The focus of this week's session is on improving this very stroke.
Giật thuận tay cong vòng.
Giật thuận tay xoáy ngang là sự ưa thích của nhiều người. Trọng tâm của phiên tập tuần này là cải thiện cú đánh này.

25. Serving with Spin
The serve is one of the most important strokes in Table Tennis. Make sure you practice serving option and learn how to serve with spin.
Giao bóng xoáy.
Giao bóng là 1 trong những cú đánh quan trọng nhất trong bóng bàn. Hãy chắc chắn là bạn đã thực hành việc lựa chọn giao bóng và học cách giao bóng xoáy.

26. Serving with Placement
Should you serve short or long? To the forehand, backhand or middle? It really depends on what your opponent find the hardest. In this session we focus on the placement of your serve.
Giao bóng Điểm rơi.
Bạn cần giao bóng ngắn hay dài? Giao bóng đến phía thuận tay, phía trái tay, hay ở giữa? Thực sự điều đó phụ thuộc vào vị trí nào mà đối thủ của bạn gặp khó khăn nhất. Trong phiên này chúng ta sẽ tập trung vào điểm rơi cú giao bóng của bạn.

(Còn tiếp)
Quá hay. Thanks chủ

thang1892

Binh Nhất
Nick FB của cháu là gì để chú add vào các nhóm BB khác. Chú lập nhiều nhóm lắm - theo chủ đề của các tài liệu.
Của cháu là Thắng Vũ Đức, với thằng em cháu là Bun Bun. Bọn cháu mới vô nhóm Pingskills của chú đó :)

NTBB

Super Moderators
Của cháu là Thắng Vũ Đức, với thằng em cháu là Bun Bun. Bọn cháu mới vô nhóm Pingskills của chú đó :)

Cháu và em cháu phải kết bạn với chú thì chú mới thêm các cháu vào các nhóm khác đc. Chú search Thắng Vũ Đức nó ra quá trời, ko bít cháu là "Thắng" nào !

Bình luận từ Facebook