5 Bia đầu tiên!

acemjss

Trung Tá
E mới tiếp xúc với bóng bàn 1 năm rưỡi. Nhưng bây giờ đánh bằng bóng với các a trong clb đã chơi được 3-4 năm. Hôm nay là lần đầu tiên e đánh bia. Và thua 5 chai :( huhu, e chán bóng bàn quá. Mất công tập tành hơn 1 năm trời. Các bác cho e hỏi, chăm chỉ tập cơ bản tốt hơn, hay là đi giao lưu nhiều sẽ tốt hơn :((

NDB55

Thượng Tá
E mới tiếp xúc với bóng bàn 1 năm rưỡi. Nhưng bây giờ đánh bằng bóng với các a trong clb đã chơi được 3-4 năm. Hôm nay là lần đầu tiên e đánh bia. Và thua 5 chai :( huhu, e chán bóng bàn quá. Mất công tập tành hơn 1 năm trời. Các bác cho e hỏi, chăm chỉ tập cơ bản tốt hơn, hay là đi giao lưu nhiều sẽ tốt hơn :((
Muốn kiếm bia thì chọn người kém hơn mình mà chơi, còn nếu bạn muốn giỏi thì tập thêm 5, 10 năm nữa cũng chưa chắc là người giỏi nhất.

nguyenthienhoang

Thượng Sỹ
Theo mình muốn kiếm bia thì bạn cần phải tập luyện nhiều hơn nữa, và giao lưu cũng nhiều hơn để độ ổn định trong những cú đánh cao hơn. Kết hợp 2 thầy dậy bóng bàn, và thầy bia sẽ nâng cao trình của bạn lên nhiều đấy ;)

o3ma

Đại Tá
Chú mới chơi 1 năm rưỡi mà chiến với các tiền bối 3,4 năm rồi mà đi 5 chai bia thì quá nhẹ. Mới thế mà đã nản à. Trước tiên là chơi vì ham mê, vì sức khoẻ sau đó vui vẻ làm vài chai bia cho khí thế.
Phải đông tây y kết hợp: tập cơ bản và kết hợp với giao lưu để lấy kinh nghiệm. Chú không nghe học đi đôi với hành à, tất cả các môn thể thao khi đã có cơ bản đều phải đi cọ sát để lấy kinh nghiệm và nâng cao trình độ đó thôi.
Thắng không kiêu, bại không nản. Nếu nản thì đăng đàn bán vợt đi.

Last edited:

phungducthang

Đại Tá
Mới đầu tư có 5 chai mà đã... khóc! Hơn 30 năm bóng bàn còn chả kiếm mấy chai đây...

acemjss

Trung Tá
Mới đầu tư có 5 chai mà đã... khóc! Hơn 30 năm bóng bàn còn chả kiếm mấy chai đây...
Chú mới chơi 1,5 năm mà chiến với các tiền bối 3,4 năm rồi mà đi 5 chai bia thì quá nhẹ. Mới thế mà đã nản à. Trước tiên là chơi vì ham mê, vì sức khoẻ sau đó vui vẻ làm vài chai bia cho khí thế.
Phải đông tây y kết hợp: tập cơ bản và kết hợp với giao lưu để lấy kinh nghiệm. Chú không nghe học đi đôi với hành à, tất cả các môn thể thao khi đã có cơ bản đều phải đi cọ sát để lấy kinh nghiệm và nâng cao trình độ đó thôi.
Thắng không kiêu, bại không nản. Nếu nản thì đăng đàn bán vợt đi.
Nhưng mà bao nhiêu công tập í ạ. Thực ra hôm nay e thua bia 1 ông chơi cỡ 8 năm, nhưng ngta chấp e 4 bóng. Còn ở nhà những ng chơi 3-4 năm thì e lùa hết rồi

hungtv2002

Đại Tá
Cái lỗi của chú là hỏi nhiều mà không tự hỏi mình...lúc đầu khẳng định mình hơn người ta vì chỉ cần 1,5 năm bằng 3 4 năm của người ta. Nhưng cuối cùng mình lại thua, vậy thua ở chỗ nào....tự trả lời đc thì mới có thể thay đổi đc....kg ai giỏi mà không học, giỏi mà không thực tế thì cũng bằng thừa....bóng bàn ngoài đánh bằng chân, tay còn phải đánh bằng đầu...cái đó gọi là kỹ, chiến thuật đó....học để nâng cao trình độ, giao lưu đánhh độ thực tế để lấy cái tinh thần thép khi thi đấu đó bạn.

acemjss

Trung Tá
Cái lỗi của chú là hỏi nhiều mà không tự hỏi mình...lúc đầu khẳng định mình hơn người ta vì chỉ cần 1,5 năm bằng 3 4 năm của người ta. Nhưng cuối cùng mình lại thua, vậy thua ở chỗ nào....tự trả lời đc thì mới có thể thay đổi đc....kg ai giỏi mà không học, giỏi mà không thực tế thì cũng bằng thừa....bóng bàn ngoài đánh bằng chân, tay còn phải đánh bằng đầu...cái đó gọi là kỹ, chiến thuật đó....học để nâng cao trình độ, giao lưu đánhh độ thực tế để lấy cái tinh thần thép khi thi đấu đó bạn.
Huhu 5 chai biaa của e :((. QUYẾT TÂM ĐÒI LẠI 50 CHAI LUÔNNNN

QuangHung

Đại Tá
Nhưng mà bao nhiêu công tập í ạ. Thực ra hôm nay e thua bia 1 ông chơi cỡ 8 năm, nhưng ngta chấp e 4 bóng. Còn ở nhà những ng chơi 3-4 năm thì e lùa hết rồi
Chơi nhiều năm chưa hẳn đã giỏi..chăm chỉ học chưa chắc đã là cao thủ..như chơi cờ tướng..càng chơi càng ra nước..thắng người này nhưng thua người kia vì lối đánh và đường bóng luôn biến hóa..có cơ bản rồi thì giao lưu nhiều bóng sẽ lên..còn chuyện thắng thua là lẽ thường tình..nhìn lên mình chẳng bằng ai..nhưng nhìn xuống chẳng ai siêu như mình..nếu bạn muốn k nản thì qua China giao lưu vs cháu FanChenDong 17t sắp vô địch thế giới ..hehe Bia!

o3ma

Đại Tá
Chú mất công tập vậy mấy bác kia không mất công tập à. 1 năm rưỡi mà lùa được những tay 3,4 năm thì thêm 1 năm rưỡi nữa sẽ lấy lại bia của ông 8 năm kia. Cứ coi như gửi tạm ông ấy 5 chai, sau 1 năm rưỡi nữa lấy lại cả vốn lẫn lãi. Trình chú như vậy là có năng khiếu hơn mấy bác 3, 4 năm kia rồi đấy.

acemjss

Trung Tá
Chú mất công tập vậy mấy bác kia không mất công tập à. 1 năm rưỡi mà lùa được những tay 3,4 năm thì thêm 1 năm rưỡi nữa sẽ lấy lại bia của ông 8 năm kia. Cứ coi như gửi tạm ông ấy 5 chai, sau 1 năm rưỡi nữa lấy lại cả vốn lẫn lãi. Trình chú như vậy là có năng khiếu hơn mấy bác 3, 4 năm kia rồi đấy.
E cũng đc bố của a Nam Tè bảo là chịu khó và có năng khiếu :p. Hehe

NTBB

Super Moderators
20t mới cầm vợt ko biết có muộn ko bác nhỉ
Đã là quá muộn nếu mục đích học BB của bạn là giành giải Vô địch thiếu niên toàn quốc năm 2015 ! hihi !!
Đùa vui tí thôi, chứ chơi thể thao chả bao giờ là muộn bạn ạ. Cơ bản là mục đích học và chơi BB của bạn là gì. Ở CLB mình có bác kia năm nay 68 tuổi, tóc bác ấy bạc trắng như cước, nhưng bác ấy vẫn rất thích tập nhiều bóng, và rất khoái học giật. Lại còn đem cả máy quay video đến phòng tập tự quay rồi về chiếu lại trên TV để ... rút kinh nghiệm (!!). Bây giờ bác ấy là "VĐV" U70 duy nhất ở CLB biết giật cả FH và BH, tuy lực không mạnh lắm (đương nhiên rồi) nhưng tỷ lệ vào bàn rất cao và bóng khá xoáy - trong khi thậm chí nhiều "cao thủ" U50, U40 còn không biết giật. Còn cần gì hơn !

QuangHung

Đại Tá
20t mới cầm vợt ko biết có muộn ko bác nhỉ
Sơm hơn A gần 1 thập kỷ ..A 28t mới cầm vợt nè..cũng mới chơi hơn 1 năm..Lấy vợ có con k ham bóng đá được nữa..ở nhà chơi bóng bàn cho mát mẻ,và cũng sô đổ vài cơ thủ 5-7 năm..mỗi ngày chơi 2-3 trận chẳng đc học tí nào..chỉ dòm trộm và hóng trên Youtube :D..đang cố gắng 10 năm nữa sẽ thuộc bài cơ bản ;)

Bình luận từ Facebook