2019 WTTC (21 - 28/4/2019 Budapest, Hungary)

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Wang Hảo về vườn mới đến lượt Long, ZJK ăn trước vì nó khai sáng cú BH hình quả chuối, có điều dị quá nên không bền (ZJK đang ngặp vấn đề về sức khoẻ thì phải em hóng được thế), đợt này Long nghỉ chế độ mới đến lượt Fan zhenDong
Ma Long thành công là nhờ nó tự thay đổi bản thân gần như toàn diện chứ chẳng phải phải nhờ ai lui, ai chấn thương bác ơi, ngày xưa Ma Long gần như là ví dụ xuất sắc nhất cho việc kỵ "rơ". Nhưng hiện tại chẳng có cái rơ nào ăn được Ma Long cả bác ạ.

Longtroc

Trung Uý
Ma Long thành công là nhờ nó tự thay đổi bản thân gần như toàn diện chứ chẳng phải phải nhờ ai lui, ai chấn thương bác ơi, ngày xưa Ma Long gần như là ví dụ xuất sắc nhất cho việc kỵ "rơ". Nhưng hiện tại chẳng có cái rơ nào ăn được Ma Long cả bác ạ.
À ừ (hơi cuồng quá)

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Bữa trước có bàn về BH của ML, trước 2015, backhand của Long thực sự ko đc tốt, gặp trái tốt như Wang Hao hay ZJK thường chịu ít nhiều thiệt thòi.
Nhưng sau từ khi thay bóng + (5/2015), ML đã dần hoàn thiện đc quả trái để trở nên toàn diện hơn. Giờ thì BH của Long ko tính là hay nhất nhưng thực sự chẳng ngán bất kỳ ai.
Điểm lại cả giải, ML đã giành chiến thắng hầu hết những quái thú backhand, những người chơi trái hay nhất TG hiện tại. Đó là Hugo, LGL, LJK và cả Falck nữa, một minh chứng cho sự toàn diện của đội trưởng Rồng.
Nếu Long duy trì đc phong độ hiện tại, một HCV Olympic cũng không phải là điều gì đó không tưởng.

Lamberte

Trung Uý
Bữa trước có bàn về BH của ML, trước 2015, backhand của Long thực sự ko đc tốt, gặp trái tốt như Wang Hao hay ZJK thường chịu ít nhiều thiệt thòi.
Nhưng sau từ khi thay bóng + (5/2015), ML đã dần hoàn thiện đc quả trái để trở nên toàn diện hơn. Giờ thì BH của Long ko tính là hay nhất nhưng thực sự chẳng ngán bất kỳ ai.
Điểm lại cả giải, ML đã giành chiến thắng hầu hết những quái thú backhand, những người chơi trái hay nhất TG hiện tại. Đó là Hugo, LGL, LJK và cả Falck nữa, một minh chứng cho sự toàn diện của đội trưởng Rồng.
Nếu Long duy trì đc phong độ hiện tại, một HCV Olympic cũng không phải là điều gì đó không tưởng.
Giải vừa rồi, ML rơi vào nhánh toàn đối thủ mạnh, mà thắng trận thắng nào cũng toàn cách biệt 4-0 với 4-1. E tự nhiên liên tưởng tới việc ở clb phòng trào, có cao thủ nghỉ một hơi cả mấy tháng trời, lúc cần vợt ra chơi lại, nhiều ông hùng hục tập luyện cả sáng lẫn chiều vẫn xếp hàng để đợi...thua bác ạ. Đánh hết 5 sec mà như chưa đc oánh sec nào :)

Longtroc

Trung Uý
Giải vừa rồi, ML rơi vào nhánh toàn đối thủ mạnh, mà thắng trận thắng nào cũng toàn cách biệt 4-0 với 4-1. E tự nhiên liên tưởng tới việc ở clb phòng trào, có cao thủ nghỉ một hơi cả mấy tháng trời, lúc cần vợt ra chơi lại, nhiều ông hùng hục tập luyện cả sáng lẫn chiều vẫn xếp hàng để đợi...thua bác ạ. Đánh hết 5 sec mà như chưa đc oánh sec nào :)
Nghỉ chơi bóng chả sao, nghỉ chém gió, chém lại cần thêm rất nhiều muối

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
Hehe, chào bác, lâu quá ko ngồi chém giờ với mọi người, hôm nay hơi hoài niệm.
Thực ra nếu để ý thì Ma Long bắt đầu “vào gần bàn hơn” để luyện quả trái chính là hồi đầu năm 2014, là trận này đây:

Nguyên năm đó, hầu như tất cả các giải hắn tham gia hắn đều chơi gần như ôm bàn để luyện quả trái (bắn đầu, chặn, chop-block,....) và kỹ năng counter như Zhang Jike đó, nhưng sau năm đó tức là 2015, ML trở về lối gần giống như lối đánh cũ nhưng phản xạ luân chuyển trái phải của hắn tuyệt vời hơn rất nhiều.

Giờ thế giới bb thay đổi nhiều quá, muốn bàn luận nhiều mà lâu rồi không theo dõi nên xin phép hóng ạ

Coban_laNentang

Đại Uý
Bây giờ mấy ông kị dơ nghỉ hết rồi mà bác. Thế nên dơ sau ko còn kị nữa, :D

chilinh141

Trung Uý
Như dự đoán của mình. Chúc mừng Idol Long. Nghiên cứu học theo Ma Long thôi. Nhịp điệu vô đối. Không cần phá nhiều lối chơi đối thủ. Cố gắng triển khai toàn bộ năng lực sở trường sao cho nhịp ko bị mất,.

Last edited:

backhand-ghost

Đại Tá
Cháu nó còn trẻ con mà, vì được kỳ vọng quá :(
"Khi cháu còn bé, chưa có gì để mất, cháu chơi với các anh lớn thì ko có chút áp lực gì, thua thì thôi.
Nhưng giờ cháu hạng tư thế giới, đã có thành tích rồi nên bản thân cháu cũng đặt ra cho mình mục tiêu phải đạt được.
Bạn ý giống cháu hồi bé, ko có gì để mất nên chơi hung hãn quá, làm cho cháu bị ke, huhu.
Cháu giờ mới hiểu áp lực trên đỉnh là thế nào. Cháu khổ tâm quá. Oa oa oa..."

khiconanchuoi200

Truyền nhân Ma Long
"Khi cháu còn bé, chưa có gì để mất, cháu chơi với các anh lớn thì ko có chút áp lực gì, thua thì thôi.
Nhưng giờ cháu hạng tư thế giới, đã có thành tích rồi nên bản thân cháu cũng đặt ra cho mình mục tiêu phải đạt được.
Bạn ý giống cháu hồi bé, ko có gì để mất nên chơi hung hãn quá, làm cho cháu bị ke, huhu.
Cháu giờ mới hiểu áp lực trên đỉnh là thế nào. Cháu khổ tâm quá. Oa oa oa..."
Giống kiểu 2015 không biết bác có nhớ không, hồi đánh trận bán kết Ma Long v Fan Zhendong, có vài bác kiểu: "Ma Long bắt nạt đàn em, gây tâm lý, Ma Long không dám đấu trái, đấu phải, Fan Zhendong còn nhỏ tuổi,...." trong khi hồi đấy hình như nó số 2 thế giới, đã từng top 1.
Bản thân em cùng mấy nghìn anh em Youtube không thích thằng cu Harimoto này vì lý do gì thì cứ lên từng video mà nó đánh trên youtube sẽ rõ. Về cơ bản thì em cực thích những thứ tươi mới, những cuộc lật đổ nhưng mỗi khi thằng cu Harimoto nó đánh là chỉ muốn có ai đó làm nó im mồm.

ga mo

Đại Tá
Cuối tháng này (từ ngày 28/5 đến 2/6) sẽ có giải China Open, tuy chỉ là giải Pro tour nhưng mức độ sẽ cao hơn giải World Championship vì các cao thủ phọt phẹt không đăng ký mà thay vào đó là các cao thủ thực sự của các cường quốc bóng bàn, danh sách 16 hột giống sẽ y chang như WCH vừa rồi, China sẽ tham dự với 10 vđv, Pháp cũng 10, Đức có 7, Nhật tham dự 17 vđv, Hàn Quốc là 16 vđv... Tóm lại, giải đấu như thế này về chất lượng mới xứng là vô địch thế giới. Còn giải vô địch thế giới vừa rồi mỗi nước nhiều nhất chỉ được 5 vđv (mà chỉ vài quốc gia được cử số lượng này) nên giải vđtg đông nhưng không tinh bằng giải này, Giải này Ma Long đang là đương kim vô địch.
Bác Lion lập topic mới đi, chem cho vui cả nhà.

LangThang

Đại Uý
Một tình huống chơi khá bẩn của 2 e tàu, đúng điểm quan trọng.
Xem lại full đoạn này thấy trọng tài đã cho tạm ngưng trận đấu để xem xét, hình quay chậm rất rõ là 2 e Nhật ăn điểm đó, nhưng trọng tài vẫn quyết định bỏ qua pha bóng đó, khó hiểu thật.
Ito đã bày tỏ sự ủng hộ cho việc giới thiệu hệ thống VAR trong tương lai của ITTF.

LangThang

Đại Uý
Cuối tháng này (từ ngày 28/5 đến 2/6) sẽ có giải China Open, tuy chỉ là giải Pro tour nhưng mức độ sẽ cao hơn giải World Championship vì các cao thủ phọt phẹt không đăng ký mà thay vào đó là các cao thủ thực sự của các cường quốc bóng bàn, danh sách 16 hột giống sẽ y chang như WCH vừa rồi, China sẽ tham dự với 10 vđv, Pháp cũng 10, Đức có 7, Nhật tham dự 17 vđv, Hàn Quốc là 16 vđv... Tóm lại, giải đấu như thế này về chất lượng mới xứng là vô địch thế giới. Còn giải vô địch thế giới vừa rồi mỗi nước nhiều nhất chỉ được 5 vđv (mà chỉ vài quốc gia được cử số lượng này) nên giải vđtg đông nhưng không tinh bằng giải này, Giải này Ma Long đang là đương kim vô địch.
Giải tổ chức tại Thâm Quyến. Đội hình đăng ký của China:

Men's singles: Ma Long, Fan Zhendong, Xu Xin, Lin Gaoyuan, Liang Jingkun, Wang Chuqin, Fang Bo, Zhou Qihao, Zhao Zihao, Yu Ziyang

Women's singles: Ding Ning, Chen Meng, Liu Shiwen, Zhu Yuling, Wang Manyu, Sun Yingsha, Chen Xingtong, Sun Mingyang, He Zhuojia, Wang Yidi, Gu Yuting, Qian Tianyi

Men's doubles: Ma Long/Wang Chuqin, Lin Gaoyuan/Liang Jingkun, Xu Xin/Fan Zhendong

Women's doubles: Ding Ning / Chen Meng, Zhu Yuling / Wang Manyu, Qian Tianyi / Sun Mingyang

Mixed doubles: Xu Xin / Liu Shiwen, Wang Chuqin / Sun Yingsha

backhand-ghost

Đại Tá
Ma Long có duyên với giải này thì phải, hình như VĐ mấy bận rồi. Năm 2013, vừa thua WH ở BK WTTC, gặp lại trận CK giải này, Ma Long trả nợ ngay, 4 bát 0 hành.
Gọi là có chút kỵ rơ WH nhưng chắc chỉ kỵ ở giải to thôi, H2H là 11-12 thì phải.

Last edited:

ga mo

Đại Tá
Ma Long có duyên với giải này thì phải, hình như VĐ mấy bận rồi. Năm 2013, vừa thua WH ở BK WTTC, gặp lại trận CK giải này, Ma Long trả nợ ngay, 4 bát 0 hành.
Gọi là có chút kỵ rơ WH nhưng chắc chỉ kỵ ở giải to thôi, H2H là 11-12 thì phải.
Ma Long mới vô địch được vài lần thôi, tổng cộng có 7 lần à, nhưng cũng không ai bằng, đằng sau là Wang Liqin 6 lần, Ma Lin 5 lần .

Bình luận từ Facebook