2014 Men's World Cup Highlights: CHUANG Chih-Yuan vs MIZUTANI Jun

hoantopas

Đại Tá
Trận này Mizutani Jun lại chơi cây Jun ZLC thường, chứ ko phải cây Jun Super, Mà hình như là cây FL chứ không phải ST như mọi khi, Hay là Em nhìn nhầm nhỉ? :D

D'Artagnan

Đại Uý
Đúng là cây MJ ZLC bản thường. Mình đoán là cây SZLC có vẻ nảy hơn, hơi cứng hơn ZLC thường thì phải. Đánh bóng nhựa cần độ lưu bóng nhiều hơn để tạo xoáy nên có lẽ MJ đã quay trở lại dùng ZLC thường.
Theo quan sát của mình thì vẫn là cán ST quen thuộc của MJ.

tuankhoai

Đại Tá
Trận này Mizutani Jun lại chơi cây Jun ZLC thường, chứ ko phải cây Jun Super, Mà hình như là cây FL chứ không phải ST như mọi khi, Hay là Em nhìn nhầm nhỉ? :D
Đúng là cây MJ ZLC bản thường. Mình đoán là cây SZLC có vẻ nảy hơn, hơi cứng hơn ZLC thường thì phải. Đánh bóng nhựa cần độ lưu bóng nhiều hơn để tạo xoáy nên có lẽ MJ đã quay trở lại dùng ZLC thường.
Theo quan sát của mình thì vẫn là cán ST quen thuộc của MJ.
Quái lạ nhỉ? sao em chẳng nhìn thấy bản thương lúc nào nhỉ?
SJ là mềm hơn, mượt hơn, và lưu bóng cũng lâu hơn nhé:)

D'Artagnan

Đại Uý
Cái này thì đúng là mình chưa đánh thử nên chưa cảm nhận. Tất cả là dựa vào bảng so sánh của Butterfly ở đây thôi http://eshop.butterfly.co.jp/html/category/001/001/14/category14_0.html

Như vậy dòng MJ/ZJK SZLC được xếp vào hàng medium feel. Các dòng ZLC thường được xếp vào hàng soft feel. Còn cảm nhận của mọi người mà... khác so với bảng so sánh của Butterfly thì mình cũng không có ý kiến gì.

D'Artagnan

Đại Uý
Mình xem trực tiếp, nhiều pha chiếu cận cảnh thì đúng là thấy MJ dùng cây ZLC thường bản cũ. Mình cũng tự lấy làm lạ và ngạc nhiên nên cố gắng soi kỹ lắm. Video tóm tắt của ITTF kia bị cắt cúp nhiều, có thể không thấy rõ.

tuankhoai

Đại Tá
Mình xem trực tiếp, nhiều pha chiếu cận cảnh thì đúng là thấy MJ dùng cây ZLC thường bản cũ. Mình cũng tự lấy làm lạ và ngạc nhiên nên cố gắng soi kỹ lắm. Video tóm tắt của ITTF kia bị cắt cúp nhiều, có thể không thấy rõ.
báo cáo là mềnh cũng xem trực tiếp, và cũng là người chơi khá lâu câu Jun thường, còn bây giờ là SJ

D'Artagnan

Đại Uý
báo cáo là mềnh cũng xem trực tiếp, và cũng là người chơi khá lâu câu Jun thường, còn bây giờ là SJ
Tôi biết là bạn chơi Jun, không phải giới thiệu vì nhìn chữ ký rồi, và có thể là trình độ bạn cao hơn tôi nữa. Tôi nói MJ thường mềm hơn MJ SZLC là dựa vào bảng thông số của chính Butterfly. Bạn có thể cảm nhận một kiểu khác so với hãng Butterfly thì TUỲ. Vợt đắt tiền hơn thì cũng phải có "cảm nhận" là nó có tí gì đó hay ho hơn thì mới đáng đồng tiền bát gạo chứ nhỉ.
Dưới đây là ảnh chụp ngay trước trận tứ kết với Chuang, sorry mình không có thời gian mò sâu trong trận đấu vì mạng rất chậm. Bạn xem cán vợt MJ cầm là ZLC thường hay SZLC nhé. Bạn chơi MJ nhiều rồi mà, liếc cái chắc là biết ngay!
Screen Shot 2014-10-27 at 9.28.50 PM.png

tuankhoai

Đại Tá
Tôi biết là bạn chơi Jun, không phải giới thiệu vì nhìn chữ ký rồi, và có thể là trình độ bạn cao hơn tôi nữa. Tôi nói MJ thường mềm hơn MJ SZLC là dựa vào bảng thông số của chính Butterfly. Bạn có thể cảm nhận một kiểu khác so với hãng Butterfly thì TUỲ. Vợt đắt tiền hơn thì cũng phải có "cảm nhận" là nó có tí gì đó hay ho hơn thì mới đáng đồng tiền bát gạo chứ nhỉ.
Dưới đây là ảnh chụp ngay trước trận tứ kết với Chuang, sorry mình không có thời gian mò sâu trong trận đấu vì mạng rất chậm. Bạn xem cán vợt MJ cầm là ZLC thường hay SZLC nhé. Bạn chơi MJ nhiều rồi mà, liếc cái chắc là biết ngay!View attachment 29264
ah thì ra bạn xem cái hình này nên bảo nó chơi Jun thường đúng ko? trong hình chuẩn là Jun thường, cái hình này thì từ bao giờ thì mịnh chịu.

D'Artagnan

Đại Uý
ah thì ra bạn xem cái hình này nên bảo nó chơi Jun thường đúng ko? trong hình chuẩn là Jun thường, cái hình này thì từ bao giờ thì mịnh chịu.
Chắc là bạn thực sự không xem hoặc có "vấn đề" về mặt đọc hiểu tiếng Anh. Trên screenshot đã nói lên tất cả về thông số về trận đấu. Bạn "cố tình" không hiểu hay giả vờ không hiểu thì TÙY. Bật lại clip này sesẽ thấy nó chình ình ngay đầu clip thôi.
Tất nhiên là mình phải xem cả trận và xem kỹ những lúc chiếu gần thì mới đưa ra kết luận. Không có thời gian móc lại để screenshot.

pingg

Trung Uý
cac bác có biết Jun dùng combo j không, em thấy vợt của Jun khá nảy (so với combo của Zang JK và Ma Long), mấy séc đầu Jun không dám ra hết tay, động tác thường ngắn mà bóng toàn vọt ra cuối bàn, khi dẫn 3-1 rồi mới thấy Jun đánh "liều" hơn

Bình luận từ Facebook