Điều lệ giải Hà Nội Premiership 2013

kienpt108

Thượng Sỹ
Tôi là Vũ Ngọc Thuấn - đội phó đội Lyon.
Trước hết xin cảm ơn BTC giải đã có phản hồi rõ ràng vào thời điểm rất nhạy cảm này.

Khoan hãy bàn về quyết định đúng sai thế nào, tôi chỉ muốn cung cấp thêm cho BTC cũng như diễn đàn một số thông tin thực tế về các VĐV mới bổ sung của đội Plusssz Gold (PG).
(Bài viết sẽ khá dài nhưng đều là những thông tin cần thiết nên ACE vào đọc cứ thư thả tìm hiểu thôi ạ)

Ngay trước khi tham gia đội PG thì 2 VĐV:
1. Nguyễn Xuân Điệp,
2. Ngô Ngọc Nhớ

Đang là chủ lực của đội tuyển Than Cọc Sáu (Quảng Ninh). Ngay gần đây nhất là giải Than Cọc Sáu mở rộng vào tháng 3/2013.
http://bongban.org/forum/showthread.php/11693-Giải-bóng-bàn-Cọc-Sáu-mở-rộng

VĐV Ngô Ngọc Nhớ sau khi vượt qua Hưng Khỉ đột 3-0 ở vòng bảng, tiếp tục vượt qua Thắng An (xelu3b@nh) với tỉ số 3-1 ở bán kết, tiến thẳng vào trận chung kết gặp lại Hưng khỉ đột và chỉ chịu gác vợt trước Hưng ở tỉ số 2-4 (trận CK đấu 7 séc), giành giải nhì

Video trận này http://bongban.org/forum/showthread...-đột-Ngọc-Nhớ-(Ngọc-pede)?p=169360#post169360

Với tinh thần đồng đội, trận cuối VĐV Dương Hồng Mai của đội Lyon sẽ ra sân. Chị Mai nick Oldamultat là người tham gia và xây dựng phong trào khá lâu nhưng khả năng bóng bàn thì hàng cuối D (nhưng lại phù hợp với tiêu chí phát triển phong trào của Hạng D) . Khả năng rất cao chúng ta sẽ được chứng kiến trận Ngô Ngọc Nhớ đánh đơn với Dương Hồng Mai. Và thử hỏi cái tình cái lý trong trận này là ở đâu?? Một VĐV Hạng B, thuộc hàng top của tỉnh Quảng Ninh, đánh ngang ngửa với Duy Hưng hạng B Hà Nội giờ xuống đánh giải hạng D, cái lý ở đâu?, lại đấu với một VĐV đang khao khát được ra sân, nhưng vì biết khả năng nên chỉ muốn ra sân trong một thế trận mà kết quả đi tiếp của đội đã rõ mười mươi, cái tình ở đâu??

Tiếp theo là VĐV Nguyễn Xuân Điệp (biệt danh Điệp Khiên)
Điệp thắng Tô Bá Dũng (Dũng Thăng Long 3-0) ở vòng bảng, Dũng hiện đang là hạng C Hà Nội, đánh đôi cho đội Duy Hưng D. Vào Bán kết thua Hưng khỉ đột 0-3 về đồng giải 3 với Thắng An (xelu3b@nh).
Xin trích dẫn thêm thông tin từ thành viên Hưng nick meoluoitmb, bóng bàn trình C người Cẩm Phả Quảng Ninh.

Thêm nữa, vào ngày 13/8/2013 thông tin về điểm số của VĐV Nguyễn Xuân Điệp được công bố trên website chính thức của giải là 1800 điểm
Nhưng lại tham gia đánh cả đơn và đứng đội với VĐV Nguyễn Việt An (An Kiến trúc- kunka) 1863 điểm, trong các trận gặp Cổ Nhuế, PPS, NKHN2.

Rồi đột nhiên ngày hôm qua 14/8/2013 điểm số của VĐV Nguyễn Xuân Điệp được sửa thành 1650!
Xin phép không bình luận về việc này mà chỉ cung cấp thông tin.

Theo điều lệ giải:

Vậy trường hợp ngoại lệ mà BTC đề cập đến có phải là để cho đội PG đăng ký 2 VĐV cấp trên hay không? Nguyễn Xuân Điệp và Nguyễn Việt An.
BTC có thể trả lời một cách thuyết phục là vì sao lại phải tạo điều kiện cho 1 VĐV có đẳng cấp như Nguyễn Xuân Điệp được tiếp tục thi đấu ở hạng thấp hơn khả năng vậy?

Về trường hợp của VĐV Trần Trung Thắng và Trần Cao Cương (nick boizach_cp) tôi không biết BTC giữ nguyên hạng là hạng D1, hay D2 vì trên website của giải chỉ ghi chung chung là D
Tuy nhiên đây là thông tin mà chính Trần Cao Cương cung cấp

Tôi hi vọng những thông tin trên đây phản ánh khách quan năng lực của các VĐV, hi vọng BTC không gay gắt khi đọc bài của tôi.
Đội Lyon cũng như các đội khác luôn khát khao chiến thắng, nhưng không hề máu ăn thua, không sẵn sàng làm mọi việc để có thành tích.
Nên mong mọi người nhìn nhận đúng đắn việc lên tiếng cho một môi trường thi đấu công bằng khác hoàn toàn với việc máu ăn thua chạy đua thành tích.
Cũng rất mong sự giúp đỡ của Admin, MOD để không có các comment tiêu cực, phá rối như nick sutubo, sutuki,... trong topic của đội Lyon.

Chúc mùa giải thành công.
Sao btc vẫn chưa có câu trả lời thỏa đáng về vấn đề này nhỉ?????????????????

Vợ Minhbeo

Binh Nhất
Dạ đây ah, em xin gửi tới 2 anh câu trả lời của BTC.

Cách đây 3 ngày Ban tổ chức nhận được khiếu nại của đội Lyon về vấn đề trình độ các vận động viên bổ sung của đội Plusssz Gold lượt về qua tin nhắn.

Mặc dù đội Lyon chưa làm đúng thủ tục khiếu kiện theo Điều lệ giải nhưng BTC đã tiến hành kiểm tra vấn đề này.

Sau khi tham khảo ý kiến của lãnh đội Lyon, Plusssz, một số lãnh đội khác cùng bảng D Trắng và một số người am hiểu về bóng bàn Quảng Ninh, BTC đã có được kết luận tương đối chính xác về trình độ của 4 vận động viên mới bổ sung vào Pluss Gold

Căn cứ thêm vào mục đích ý nghĩa của giải Hà Nội Premiership, xét đến cả những yếu tố tình và lý của các bên có liên quan.

BTC quyết định như sau:

1. Điều chỉnh hạng vận động viên Nguyễn Xuân Điệp từ hạng D1 lên hạng C2. BTC cho phép vận động viên Nguyễn Xuân Điệp được tham gia thi đấu đôi coi như một ngoại lệ , một giải pháp tình thế của BTC để vdv Nguyễn Xuân Điệp được tiếp tục tham gia sân chơi.
2. Điều chỉnh hạng vdv Ngô Ngọc Nhớ từ hạng D2 lên D1. Giữ nguyên hạng 2 vdv Trần Cao Cương và Trần Xuân Thắng

Quyết định này có hiệu lực từ ngày hôm nay đến hết mùa giải HN Premiership 2013.

----------------------------
Thưa toàn thể các lãnh đội, vận động viên tham dự HN Premiership và các thành viên Diễn đàn
Theo dõi mùa giải HN Premiership và qua sự việc này, BTC HN Premiership nhận thấy một số vấn đề:
- Giải đang dần kém đi ý nghĩa cao thượng ban đầu là "Rộng mở tình bạn, kết nối đam mê". Xu hướng chạy theo thành tích ngày càng nhiều dẫn đến những căng thẳng gay gắt quá mức.
- Hệ thống tính điểm xếp hạng cá nhân bộc lộ nhiều kẽ hở và bất cập.

BTC rất mong nhận được những ý kiến đóng góp xây dựng của các bạn tâm huyết với phong trào và yêu mến giải Premiership để định hướng cho mùa giải năm sau trở lại với đúng mục đích ý nghĩa ban đầu.

Xin chân thành cảm ơn tất cả các bạn.

e cũng đang chờ 1 lời giải thích thỏa đáng từ BTC???????????????

Vợ Minhbeo

Binh Nhất
Ko có gì anh ah. Đội em đc nổi tiếng em cũng mừng. Trc khi gặp đội em mà các đội cứ nghe chỗ này, nghe chỗ kia rồi mất tinh thần trc đội em là đội em mừng lắm ý, chắc thắng đc 50% rồi ... :zingme29:. Hơi tiếc là Cổ Nhuế và Duy Hưng lại chẳng nghe này nghe kia trc để đội em dọa đc 2 đội bạn nên thua toét đít...:zingme18:. May mà có 1 số đội sợ trc nên đội em có vinh dự đc gặp đội anh ở vòng play off ... :zingme68:

đúng là câu trả lời rất thỏa đáng ah, cảm ơn chị:zingme29:

luongsonland

Binh Nhì

Kiên ơi, cháu hãy xác định trước trận đấu tới của đội cháu với đội đó giống như cuộc thi giải toán lớp 7, đội cháu là hs lớp 7, đội kia có một số học sinh lớp 10 trà trộn vào. nếu đội cháu có thua thì cũng ngẩng cao đầu nhé, mình là học sinh trung thực mà, người thắng đâu có vẻ vang gì vì gian dối độ tuổi và trình độ. Người tạo ra sân chơi như thế này cũng cần phải suy nghĩ, hãy tỏ ra công bằng, minh bạch trong thể thao.

kiếm thánh

Thượng Sỹ
Ko có gì anh ah. Đội em đc nổi tiếng em cũng mừng. Trc khi gặp đội em mà các đội cứ nghe chỗ này, nghe chỗ kia rồi mất tinh thần trc đội em là đội em mừng lắm ý, chắc thắng đc 50% rồi ... :zingme29:. Hơi tiếc là Cổ Nhuế và Duy Hưng lại chẳng nghe này nghe kia trc để đội em dọa đc 2 đội bạn nên thua toét đít...:zingme18:. May mà có 1 số đội sợ trc nên đội em có vinh dự đc gặp đội anh ở vòng play off ... :zingme68:

Đội anh chị chưa đánh đã nổi tiếng rồi, chúng e cũng được mở mang tầm mắt:zingme14: còn việc mị dân, 1 tay che trời người ngoài có thể ko biết nhưng những người trong cuộc ai cũng hiểu cả, toàn cao thủ đất Quảng Ninh mà. Nên đổi tên từ đội Plusssz Gold sang đội than Quảng Ninh

Last edited:

Vợ Minhbeo

Binh Nhất
Cám ơn anh đã có lời phong tặng cao thủ và lời ca ngợi 1 tay che đc trời cho đội em ah. Đất Quảng Ninh thì rộng lớn quá, nói thế các cao thủ ở khắp đất Quảng lại cười cho ah. Đội em chỉ nhận là cao thủ đất cọc 6 thôi ... :zingme29:. Còn 1 tay che trời thì e hơi căng, bên em thì người 1m7 là cao nhất, thế nên tay mà che đc trời thì nghe ko xuôi lắm. Còn mị dân thì anh ah, ai cũng có trình độ, ít nhất là học hết cấp 3 anh ah, vài đội đã đánh với đội em rồi, thế nên mị hay ko thì chắc những đội đấy sẽ hiểu hơn ai hết.
Trận đấu hôm qua có cả anh Dũng - BTC và trọng tài của BTC bắt nên diễn biến thế nào thì BTC đc chứng kiến tận mắt rồi anh ah.
Việc đổi tên sang Than thì ko hợp lý đâu anh ah vì chỉ có 2 anh / 10 vđv đăng kí của đội Plusssz là người của ngành than thôi, còn lại 8/10 chẳng liên quan gì đến than cả. Đổi sang Than thì các anh khác tự ái chết ... :zingme70:
Hi vọng 2 đội chúng ta sẽ có những trận đấu hay và đẹp trên bàn bóng. Hẹn gặp lại đội anh vào tuần sau.
Chúc đội anh sẽ đạt kết quả như mong muốn.

Đội anh chị chưa đánh đã nổi tiếng rồi, chúng e cũng được mở mang tầm mắt:zingme14: còn việc mị dân, 1 tay che trời người ngoài có thể ko biết nhưng những người trong cuộc ai cũng hiểu cả, toàn cao thủ đất Quảng Ninh mà. Nên đổi tên từ đội Plusssz Gold sang đội than Quảng Ninh

Last edited:

kienpt108

Thượng Sỹ
Bạn Vợ Minhbeo nhầm rồi thì phải, trận Playoff là Pluzzzs gặp Dũng Cửu (là đội mình) thì phải, còn bác Kiếm Thánh là đội nào mình cũng ko rõ?
Trích dẫn của bạn là bài viết của BTC trc khi có bài viết của a Vietguider mà. Mục đích chính của giải là mở rộng tình bạn - kết nối đam mê nhưng thiết nghĩ đã là 1 giải đấu thì phải có sự công bằng.chính việc phân hạng A B C D và điểm số vdv do BTC xây dựng cũng nhằm mục đích công bằng đó thôi. Trg hơp này cũng giống trg hợp của a Tuấn số 7 ở đầu mùa giải, nhưng tại sao BTC lại xử lý theo 2 cách khác hẳn nhau? Chưa kết luận ai đùn ai sai, nhưng mọi việc cần phải đc rõ ràng và thỏa đáng.

Vợ Minhbeo

Binh Nhất
Ah, đúng rồi em nhầm. Bác Kiếm Thánh hình như là ở đội Lyon ... :zingme41:
Vâng, đúng sai thế nào thì BTC sẽ quyết định ah.
Hẹn gặp đội anh vào tuần tới ah.
P/s : Hình như đội anh đánh bàn Xiom phải ko ah ? Thế thì chắc em phải xếp Minh béo nhà em ngồi ngoài thôi ah vì a.M béo ko biết đánh bàn Xiom, toàn đốt 2 trận ... :zingme36:

Bạn Vợ Minhbeo nhầm rồi thì phải, trận Playoff là Pluzzzs gặp Dũng Cửu (là đội mình) thì phải, còn bác Kiếm Thánh là đội nào mình cũng ko rõ?
Trích dẫn của bạn là bài viết của BTC trc khi có bài viết của a Vietguider mà. Mục đích chính của giải là mở rộng tình bạn - kết nối đam mê nhưng thiết nghĩ đã là 1 giải đấu thì phải có sự công bằng.chính việc phân hạng A B C D và điểm số vdv do BTC xây dựng cũng nhằm mục đích công bằng đó thôi. Trg hơp này cũng giống trg hợp của a Tuấn số 7 ở đầu mùa giải, nhưng tại sao BTC lại xử lý theo 2 cách khác hẳn nhau? Chưa kết luận ai đùn ai sai, nhưng mọi việc cần phải đc rõ ràng và thỏa đáng.

kiếm thánh

Thượng Sỹ

-Trận này cho Dũng 9 vào đánh thì đội TTHL Dũng Cửu may ra có cửa:zingme52:
Chưa kết luận ai đùn ai sai, nhưng mọi việc cần phải đc rõ ràng và thỏa đáng.
vẫn chưa có kết luận ai đùn ra bạn ah ?

docmaorg

Đại Tá

Cái việc gài người lấy giải năm nào cũng thế cả, văn hóa VN mịa rồi, đi thi đấu quốc tế ngày xưa VĐV việt nam 16 tuổi so với nước ngoài 12-14 còn bé hơn nên cho đi đánh giải châu á ( Con hay cháu bác Tiến bưởi Thị cầu Bắc Ninh) để được giải cơ mà. Đến Dũng con chị Mai TBH cũng thế thì giải phong trào quan trọng gì em. Chơi 1 lần cho biết, cho thỏa đam mê.

Last edited:

nhuan_anti

Binh Nhất
Bên trang pingpong cập nhật kết quả 3 trận cuối bảng đỏ kết quả đều 0-9 với phần thua cho 3 đội không còn cửa vào vòng sau. Thật buồn khi giải còn một vòng đấu cuối mà đổ bể và với kết quả như thế đã làm thay đổi bảng xếp hạng cuối cùng của vòng loại. Đề nghị BTC cần xem xét để có cách xử lý sao cho thấu tình đạt lý

nhuan_anti

Binh Nhất
Tôi đề xuất với BTC có 2 cách giải quyết nếu 3 trận đấu trên ko diễn ra do các đội bỏ cuộc như sau:
1. Nếu điều lệ đã quy định thì đội thắng cuộc chỉ được cộng thêm 9 điểm chứ không được thưởng 5 điểm thêm vì nếu đội thắng đc thêm 5 điểm thì đội bỏ cuộc chả lẽ cũng được cộng 1 điểm?
2. Không tính kết quả 3 trận này và lấy tổng số điểm có đến vòng 11 chia cho 11 vòng đã đấu ra điểm trung bình cho 1 vòng để xếp hạng( Đội đã đấu 12 trận thì chia cho 12)

kts_hoangle

Binh Nhất
đề nghị BTC xử lý sao cho thỏa đáng lượt trận cuối của vòng bảng hạng D, đội nào bỏ cuộc thì phải thực hiện như điều lệ đã đề ra chứ không có chuyện hủy trận đấu được (VD : trận Khương Đình - ANV vòng cuối cùng không thi đấu và cũng không có sự thỏa thuận nào của hai bên với BTC)

Bình luận từ Facebook